PDA

View Full Version : Mình cần giúp đỡ về chiến lược kinh doanh...

thuytrang128
11-05-2009, 06:12 AM
Em hiện giờ đang là sinh viên trường Đại học kinh tế quốc dân năm thứ 2. Hiện nay em cùng các bạn thành lập 1 nhóm để cùng học tập và kinh doanh. Nhóm chúng em định kinh doanh một mặt hàng vào khoảng thời gian từ 17h - 19h trong ngày, mà chưa bít là phải kinh doanh mặt hàng gì. Mong các anh, các chị đi trước chỉ bảo cho em với. Nhóm em nên kinh doanh mặt hàng gì để có thu nhập trong ngày được không?

nguyenhoangcomputer
11-06-2009, 05:45 PM
Phản hồi: Mình cần giúp đỡ về chiến lược kinh doanh...

2 tiếng bán hàng. ko đủ để bầy hàng và mở cửa hàng. pó tay kiểu kinh doanh này..
ah.
bạn kinh doanh bán hàng trên web, phá giá 1 mặt hàng HOT, chỉ bán vào giờ đó
may ra thành công...

seotn
11-07-2009, 12:29 AM

Em hiện giờ đang là sinh viên trường Đại học kinh tế quốc dân năm thứ 2. Hiện nay em cùng các bạn thành lập 1 nhóm để cùng học tập và kinh doanh. Nhóm chúng em định kinh doanh một mặt hàng vào khoảng thời gian từ 17h - 19h trong ngày, mà chưa bít là phải kinh doanh mặt hàng gì. Mong các anh, các chị đi trước chỉ bảo cho em với. Nhóm em nên kinh doanh mặt hàng gì để có thu nhập trong ngày được không?
Thế này bạn ạ, trước hết các bạn phải xác định được là các bạn sẽ mua bán mặt hàng nào đã, rồi sau đó chúng ta mới có thể nói chuyện tiếp được.

Mình cũng chỉ nhắc nhở các bạn thêm: kinh doanh là 1 trò chơi, và trong trò chơi này bạn muốn trở thành một game thủ xuất sắc thì bạn phải đầu tư rất nhiều thời gian và công sức. Nếu một ngày mà chỉ bỏ ra có 1 - 2 h để làm thì thực sự có rất ít các cơ hội để cho các bạn thành công.

Chúc bạn và các bạn của mình sớm có ý tưởng để kinh doanh :53:

davidcusagi
11-07-2009, 02:07 AM

Bạn nói chung chung quá! Ít nhất cũng phải nêu bạn đang băn khoăn giữa mặt hàng này và mặt hàng kia chứ lị

trangpham19
11-07-2009, 02:08 AM

Tôi nghĩ một sản phẩm để cung cấp cho những người đi học thêm từ 5h-7h có lẽ là phù hợp. Có thể đó là đồ ăn uống chăng nhưng bạn sẽ phải canh tranh khốc liệt đấy. Một loại thức ăn đồ uống gì đấy nhanh và sạch. Mà bạn kinh doanh hay chúng tôi nhỉ? Bạn có ý tưởng nhưng ý tưởng hơi nửa vời. Cần xác định bạn sẽ kinh doanh gì đã chứ? Nếu không đó đâu phải là ý tưởng của bạn
Chúc bạn thành công.
Thân !

seoomohtx
11-07-2009, 02:52 AM

bạn phải nói rõ sẽ kinh doanh ở địa điểm như thế nào để xác dịnh kinh doanh cái gì chứ

seoomohtx
11-20-2009, 06:08 AM

Khó đấy bạn , thời gian quá ít, không đủ để người khách đến được với mình, với lại từ 17-19g là sớm quá cho buổi tối, tại sao bạn không làm từ 17-22 nhỉ

duongthidiu
07-05-2010, 03:17 AM

Uhm thú vị đây ta, 8->!!!^^
Bạn phải có ý tưởng rùi mọi ng mới góp ý thêm, hay cho ý kiến đc chứ, thế này thì....Nếu họ nghĩ đc cái gì KD tốt vào thời điểm này thì chắc họ làm rùi cũng nên chứ chẳng ngồi đây commend rùi!

seo.nstech
07-05-2010, 07:02 AM

Trời đất ơi, SV KTQD năm thứ 2 mà lại có một câu hỏi như vậy. Chịu khó học và đọc cũng như tham gia bàn luận trên diễn đàn bạn nhé, sẽ sớm có cho mình câu trả lời

kevin51
07-05-2010, 08:24 PM

Trời nóng thế này, có 10 người đàn ông bước ra khỏi công ty về nhà thì có 9 người muốn đi uống beer
Theo mình thì bạn nên mở quán beer, 2 tiếng là đủ. Đến giờ nhớ đuổi khách về để họ đỡ bị vợ rầy la, lần sau họ còn đến tiếp