PDA

View Full Version : Kinh doanh cái gì mùa mưa bão sắp tới...?

maingocbichvn
07-16-2010, 06:29 AM
Bạn mình đang là sinh viên nghèo hỏi mình như vậy. Bạn đọc VnEcon có ý tưởng nào ko giúp bạn này với, làm sao kiếm tiền mùa mưa này với vốn ít.....? thanks

HaiMinh68
07-16-2010, 07:06 AM
Phản hồi: Kinh doanh cái gì mùa mưa bão sắp tới...?

ở Hà Nội chắc nên kinh doanh thuyền;))

saolaikhong
07-16-2010, 07:53 AM

Đầu tư chứng khoán rồi cầm cố chứng khoán đó đi đánh xổ số bảo đảm trúng quả ^^ lại thêm được cảm giác hồi hộp. ^^.

- Nếu online được thì tìm một số công ty phân phối sản phẩm qua mạng ví dụ là sản phẩm diệt virus hay quảng cáo mua máy tính trả góp... thì mình nhận thêm. Mình vào các diễn đàn post thông tin lên rồi ăn hoa hồng.
- Trong năm học mới thì kinh doanh sách giáo trình là trúng đậm nhất, đặc biệt chủ ý tới đối tượng tân sinh viên ^^! vì tâm lý vào trường có biết cái gì đâu. Nên có sách nào mới thì thà mua thừa còn hơn bỏ xót. .. Đối tượng đó khá là mát tay trong việc tiêu xài ...^^

Chúc bạn của bạn thành công

nguyentientu4497
07-16-2010, 04:51 PM

Ngày nóng bức thì kinh doanh đá cây, nước mát là lãi. Mùa mưa chắc đi buôn áo mưa quá. Có điều Hà Nội bẩn bụi thế, lại mưa nữa, mở quán rửa xe giá rẻ chắc cũng sống được.

phukatana
07-16-2010, 05:46 PM

theo em thì... dựng một cái lều ngoài lề đường sau đó treo áo mưa lên bán3:-O

rinkatori
07-16-2010, 06:21 PM

Bạn hỏi đích danh tôi sao tôi có thể từ chối !Theo tôi nghỉ bạn SV nghèo này không tự ti,mặc cảm !!... Khi mưa xuống bạn mặc áo mưa mỏng loại 2000d , tay che dù và cầm nhiều dù đứng dưới mưa , trước ngực và sau lưng đeo bảng " Đến đây tôi sẽ giúp bạn !"
Khi trời nắng bạn ăn mặc lịch sự đứng ngoài nắng tay che dù và cầm nhiều dù , trước ngực và sau lưng đeo bảng " Đến đây tôi sẽ giúp bạn !" .Và khi họ đến bạn trao dù cho ho và nhận tiền, nhớ " vui lòng khách đến , vừa lòng khách đi ".Chúc bạn chọn địa điểm
kinh doanh lưu động tốt va kinh doanh thắng lợi !

khanhtham
07-16-2010, 10:56 PM

Theo tôi thì bạn nên đầu cơ thuyền phòng lúc Hà Nội lụt to, mua mỳ tôm + nước lọc dự trữ cho những ngày mưa :))

zinzin8x
07-16-2010, 11:33 PM

Theo mình kinh doanh mấy món ăn vặt là tốt nhất!Trời mưa ai cũng dễ đói,đi làm về mà bắt gặp bắp nướng hay khoai lang nướng,bánh tráng mắm thì bảo đảm sẽ mua về nhà măm măm...hehe.

zinzin8x
07-17-2010, 01:36 AM

Bạn ra chợ Đồng Xuân, 100k mua được 100 cái áo mưa nilon mỏng mỏng, sau đó bán 5k/cái (cũng là giá thấp nhất hiện nay rồi.) \:D/

513minh891
07-17-2010, 11:23 PM

Mình sẽ ra chỗ nào ngập để lau bu-gi. Chắc nhiều xe chết máy lắm, 10k một xe thôi !!!!

513minh891
07-17-2010, 11:49 PM

Bạn mình đang là sinh viên nghèo hỏi mình như vậy. Bạn đọc VnEcon có ý tưởng nào ko giúp bạn này với, làm sao kiếm tiền mùa mưa này với vốn ít.....? thanksCác bạn đã trả lời rồi, nếu chỉ làm thời vụ mà vốn ít thì chỉ chịu khó với áo mưa thôi. Bạn lại còn đang đi học nữa mà, vẫn phải đảm bảo giờ học chứ. Còn về lâu dài, mình thấy các bạn nên tham khảo việc của mình này:- tự mình kiếm việc cho mình ko phải xin xỏ nhờ vả ai (ko phải chạy việc mất tiền), mà lại có việc ngay khi ra trường.- Nếu ko đúng chuyên ngành các bạn học ở trường thì cũng ko sao: coi như đi làm lấy kinh nghiệm và nuôi sống mình trong khi chưa có việc phù hợp hơn.- Phải trải qua công việc, bạn mới gặp nhiều cơ hội mới. Đừng để thời gian trôi đi vô ích vì chờ đợi công việc như mong muốn của mình.- được đào tạo miễn phí và môi trươnòg làm việc năng động, phương hướng thăng tiến rõ ràng- thu nhập cao nếu chịukhó.- Khởi nghiệp kinh doanh mà ko có vốn (vấn đề lớn của mình đây) thì chỉ có ở nghề này thôi.

mm22mm
07-18-2010, 02:26 AM

Môt cåu hoi rát hay! Theo mình thì mùa mua bão thì lên kd dich vu giao hàng toi tån nhà. Chi cân alo là có ngay. T