PDA

View Full Version : các bạn làm gì để giàu nhanh?

mylove101987
07-16-2010, 05:56 PM
Phản hồi: các bạn làm gì để giàu nhanh?

muon giau nhanh thi chi co trung ve so thoi ban

vietnamtui11
07-18-2010, 07:17 AM

Mình thì chẳng biết đến khi nào thì có thể gọi là "GIÀU". Những người ở vùng quê, rừng núi thì chỉ cần có cái ăn, cái mặc & có cái nhà để ở thì cũng có thể coi là giàu rồi. Nhà này hơn nhà kia thì cũng có thể nói nhà này giàu hơn nhà kia.......Tóm lại có 1 thu nhập ổn định, có thời gian chăm lo gia đình thoải mái, du lịch, bạn bè .....như thế là GIÀU rồi. Còn nếu có thu nhập 1 tỉ/1 tháng mà cứ cắm đầu cắm cổ làm cho đến chết luôn thì cũng như không.

Còn giàu nhanh thì chẳng có cái gì gọi là giàu nhanh cả. Kể cả buôn heroin thì đó cũng là buôn bán thì cũng phải có người mua người ko. Nó lời nhiều hơn thôi nhưng đó là nghề mà nhà nước cấm thì càng không thể giàu lên nhờ nghề này.

dumuc
09-29-2016, 05:28 PM

Cách làm giàu tốt nhất là trình độ cao nhất, năng suất lao động cao nhất, bán đc hàng nhanh nhất.

Văn Chiến

bạn trả lời như thế thì vội vàng quá bạn thử đặt địa vị mình vào 1 người nghèo xem bạn sẽ làm gì từ 2 bàn tay trắng!bạn sẽ làm gì để giàu nhanh

Văn Chiến

để giàu nhanh mà từ người chưa có gì khó lắm nếu như không làm ăn bất chính học trúng sõ, nhưng nói vậy không có nghĩa là người nghèo thì mãi nghèo, có người nói là từ 0 mà có 1usd thì khó chứ từ 1 usd mà có 2usd thì dễ thui, mình nghĩ chỉ cần bạn cần cù nhanh nhạy với thi trường và tin vào mình thì dù chỉ là 1 người bán ruột bút bi thui bàn cũng sẽ là tỷ phủ, như giám đốc công ty Thiên long đó,
chúc các bạn hoc tốt.

duythanhuct001
người nghèo thường trả lời đó là trồng cây thuốc phiện nuôi con cave còn các bạn thì sao?

hai0chin

Trước hết bạn phải định nghĩa thế nào là giàu, và sau đó thế nào là giàu nhanh đã :)
Giàu: có 1 tỉ? 10 tỉ? 100 tỉ? hay 100tr/tháng, 1 tỉ/tháng...
Giàu nhanh: phụ thuộc vào định nghĩa giàu của bạn và thêm thời gian, ví dụ có 1 tỉ trong 1 tháng, 1 năm, 10 năm...
hay sau 1 năm có 10tr, 20tr/tháng....
Nhưng mình thì thấy dù nhanh hay không, dù bạn định nghĩa giàu là thế nào thì chắc chắn điều đó cũng không hề dễ dàng, phải đổ mồ hôi, nước mắt, thậm chí cả máu nữa :)
(trồng thuốc phiện hay nuôi cave thì cũng không dễ đâu các bạn ạ :D)

jindo11111

thật ra ko quan trọng là bạn làm gì mà thực sự nếu bạn có tài năng thì bạn sẽ giàu nhanh thôi.nếu bạn giống như susan boyle có 1 giọng ca tuyệt vời,viết văn hay như rowling viết harry porter hay giống như honda phát minh ra động cơ kenda bill gate làm ra ms dos để giàu nhanh từ 2 bàn tay trắng.chỉ cần cạc bạn thực sự giỏi ở 1 lĩnh vực bất kì bạn chắc chắn sẽ giàu nhanh thôi!chúc các bạn sớm tìm ra tài năng tiềm ẩn của mình!

jindo11111

theo tôi thì còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố "Thiên thời, Địa lợi, nhân hòa" và 1 chút bản lĩnh "liều" ta có công thức : 1USD + (TT,ĐL, NH) + (liều) = Thành công (giàu)

gahocseo

mình ko kì thị bán hàng đa cấp lắm nhưng mình nói thẳng mình ko bao giờ làm thế để giàu nhanh!các bạn trẻ mới ra trường rất băn khoăn ai cũng muốn mình đi làm thuê,bán hàng đa cấp....thực tế vài năm rồi có kinh nghiệm quay ra làm ông chủ hoặc vừa ra trường hợp tác chung vốn mở quán cafê với bạn bè hay làm gì đó?tốt nhất các bạn hãy để bị Lừa đi các bạn sẽ nhận ra được nhiều điều hơn!tôi nhớ bài học mà coca vn đã phải trả giá khi họ mới đầu tư vào vn chúng ta đòi 51% cổ phần để được làm chủ và họ mặc kệ để chúng ta tự xoay xở trong 3 năm vf chúng ta ko có kinh nghiệm quan lý kinh doanh yếu kém như những anh sv mới ra trường sau 3 năm công ty gần như phá sản vn bắt đầu phải năn nỉ bán lại cổ phần cho họ và từ khi họ bắt tay vào quản lí họ đã làm công ty phát triển như bây giờ!nếu các bạn ko muốn học hỏi kinh nghiệm từ những người đi trước thì tốt nhất hãy để bị LỪA nhé!

nhadian

khong ai lam giau ma nhanh duoc dau, cai gi cungphai co thoi gian nhat la kiem tien, lam giau ma nhanh thi de di theo kieu bat chinh lam nhi ?

viet1234

Bạn học được gì từ trường hợp cocacola như bạn nói trên?
bị lừa mà có vài trăm tr/tháng thì mình thực sự là muốn bị lừa lắm lắm luôn.
Đấy là kế hoạch & cách làm của mình thôi, còn thực sự mỗi người mỗi suy nghĩ. Ai nghĩ bán hàng đa cấp là lừa cũng được. Còn mình thì nghĩ đó là 1 ngành nghề như hàng trăm, nghìn ngành nghề khác thôi. :)

Overclocking

bạn ko thấy rằng giàu nhanh là cách bạn kiếm tiền nhanh hơn bình thường sao?giả sử bây giờ bạn kiếm được 2 triệu/tháng như thu nhập bt của người nông dân trồng lúa nhưng nếu bạn trồng cây thuốc phiện như bên myamar nghèo khổ thì bạn sẽ kiếm được 20 triệu/tháng như thế là giàu nhanh đấy!

blazefuzy143

Bạn hãy đọc 13 tập '' Dạy com làm giàu '' !!!!!!!!!!!!!

diennguyen59

theo tôi thì còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố "Thiên thời, Địa lợi, nhân hòa" và 1 chút bản lĩnh "liều" ta có công thức : 1USD + (TT,ĐL, NH) + (liều) = Thành công (giàu)

diennguyen59

khong ai lam giau ma nhanh duoc dau, cai gi cungphai co thoi gian nhat la kiem tien, lam giau ma nhanh thi de di theo kieu bat chinh lam nhi ?

diennguyen59

Trước hết bạn phải định nghĩa thế nào là giàu, và sau đó thế nào là giàu nhanh đã :)
Giàu: có 1 tỉ? 10 tỉ? 100 tỉ? hay 100tr/tháng, 1 tỉ/tháng...
Giàu nhanh: phụ thuộc vào định nghĩa giàu của bạn và thêm thời gian, ví dụ có 1 tỉ trong 1 tháng, 1 năm, 10 năm...
hay sau 1 năm có 10tr, 20tr/tháng....
Nhưng mình thì thấy dù nhanh hay không, dù bạn định nghĩa giàu là thế nào thì chắc chắn điều đó cũng không hề dễ dàng, phải đổ mồ hôi, nước mắt, thậm chí cả máu nữa :)
(trồng thuốc phiện hay nuôi cave thì cũng không dễ đâu các bạn ạ :D)

tonardo

bạn ko thấy rằng giàu nhanh là cách bạn kiếm tiền nhanh hơn bình thường sao?giả sử bây giờ bạn kiếm được 2 triệu/tháng như thu nhập bt của người nông dân trồng lúa nhưng nếu bạn trồng cây thuốc phiện như bên myamar nghèo khổ thì bạn sẽ kiếm được 20 triệu/tháng như thế là giàu nhanh đấy!

tonardo

mình ko kì thị bán hàng đa cấp lắm nhưng mình nói thẳng mình ko bao giờ làm thế để giàu nhanh!các bạn trẻ mới ra trường rất băn khoăn ai cũng muốn mình đi làm thuê,bán hàng đa cấp....thực tế vài năm rồi có kinh nghiệm quay ra làm ông chủ hoặc vừa ra trường hợp tác chung vốn mở quán cafê với bạn bè hay làm gì đó?tốt nhất các bạn hãy để bị Lừa đi các bạn sẽ nhận ra được nhiều điều hơn!tôi nhớ bài học mà coca vn đã phải trả giá khi họ mới đầu tư vào vn chúng ta đòi 51% cổ phần để được làm chủ và họ mặc kệ để chúng ta tự xoay xở trong 3 năm vf chúng ta ko có kinh nghiệm quan lý kinh doanh yếu kém như những anh sv mới ra trường sau 3 năm công ty gần như phá sản vn bắt đầu phải năn nỉ bán lại cổ phần cho họ và từ khi họ bắt tay vào quản lí họ đã làm công ty phát triển như bây giờ!nếu các bạn ko muốn học hỏi kinh nghiệm từ những người đi trước thì tốt nhất hãy để bị LỪA nhé!

evashopping

Bạn hãy đọc 13 tập '' Dạy com làm giàu '' !!!!!!!!!!!!!

evashopping

Bạn học được gì từ trường hợp cocacola như bạn nói trên?
bị lừa mà có vài trăm tr/tháng thì mình thực sự là muốn bị lừa lắm lắm luôn.
Đấy là kế hoạch & cách làm của mình thôi, còn thực sự mỗi người mỗi suy nghĩ. Ai nghĩ bán hàng đa cấp là lừa cũng được. Còn mình thì nghĩ đó là 1 ngành nghề như hàng trăm, nghìn ngành nghề khác thôi. :)

khamnamkhoa

phải có chí hướng và giỏi dùng người, giỏi kinh doanh

anhnt

kinh doanh đa cấp chẳng khác nào là lấy mỡ nó rán nó đâu bạn ạ!kinh doanh đa cấp là bạn phải nếu bạn hỏi 100 ng đều hài lòng về sp họ mua thì tôi chịu còn nếu kinh doanh đa cấp là để chặt chém nhau những sản phẩm mua 1 sp nào đó ko đúng với giá trị thực thì đừng làm thà đi xin những người quen bạn bè mình mỗi người ít tiền còn hơn!các bạn nên đọc binh pháp tôn tử và 36 mưu kế đó là tinh hoa của thời xưa và nó cũng được các doanh nhân thành đạt áp dụng đấy!

aukid412

Nếu bạn hỏi 100 người dùng sản phẩm của những công ty bán hàng đa cấp chân chính (như công ty mình chẳng hạn), mình không dám nói 100% hài lòng, nhưng cũng phải đến 80% hài lòng, 20% còn lại không hài lòng nhưng cũng không có vấn đề gì (có sản phẩm nào 100% người tiêu dùng hài lòng) vì tùy vào cơ địa của mỗi người mỗi khác, có người dùng thấy tác dụng ngay có người dùng không hợp.
Mình cũng không muốn bàn nhiều về BHDC ở đây vì đã có quá nhiều tranh luận về vấn đề này.
Nếu bạn có cách nào để "giàu nhanh" xin hãy chia sẻ cùng mọi người :)

evashopping

kinh doanh đa cấp chẳng khác nào là lấy mỡ nó rán nó đâu bạn ạ!kinh doanh đa cấp là bạn phải nếu bạn hỏi 100 ng đều hài lòng về sp họ mua thì tôi chịu còn nếu kinh doanh đa cấp là để chặt chém nhau những sản phẩm mua 1 sp nào đó ko đúng với giá trị thực thì đừng làm thà đi xin những người quen bạn bè mình mỗi người ít tiền còn hơn!các bạn nên đọc binh pháp tôn tử và 36 mưu kế đó là tinh hoa của thời xưa và nó cũng được các doanh nhân thành đạt áp dụng đấy!