PDA

View Full Version : Những yếu kém của nhà quản trị Việt Nam

khoaicukhom
09-02-2010, 06:50 PM
Theo tôi thấy các nhà quản trị Việt Nam yếu kém nhất là tầm nhìn và có đôi chút về tính bảo thủ còn bạn bạn nghĩ sao

ngochoang7978
09-02-2010, 07:32 PM
Phản hồi: Những yếu kém của nhà quản trị Việt Nam

Theo tôi thấy các nhà quản trị Việt Nam yếu kém nhất là tầm nhìn và có đôi chút về tính bảo thủ còn bạn bạn nghĩ saoChào bạn theo mình thấy thì tầm nhìn không hạn chế đâu họ biết cả đấy ! nhưng do đời sống kinh doanh ở ta bây giờ quá bon chen chụp giật .những doanh nghiệp đi theo lộ trình dài hạn thường bị rớt lại phía sau trong khi những người bon chen ăn sổi thì phất lên trông thấy . từ đó người có tầm nhìn cũng dần chạy theo lợi ích nhất thời ,lúc đầu họ cũng chỉ nghĩ làm tạm như vậy kiếm được chút đỉnh vốn rồi chuyển nhưng dần họ lún càng lúc càng sâu theo phương thức kinh doanh sai lầm này vì lợi nhuận nhất thời quá hấp dẫn thì họ cần gì nhìn xa trông rộng .
thân ái !

vAPK
09-03-2010, 12:35 AM
Phản hồi: Những yếu kém của nhà quản trị Việt Nam

Theo tôi thấy các nhà quản trị Việt Nam yếu kém nhất là tầm nhìn và có đôi chút về tính bảo thủ còn bạn bạn nghĩ saoCũng còn tùy bạn ạ, mình cũng cảm thấy điều này nhưng mà chủ yếu qua phim ảnh, tuy nhiên ngoài đời bây giờ lớp trẻ năng động lắm, chắc cũng đổi khác nhiều rồi :))