PDA

View Full Version : Kiếm tiền qua mạng, xuất khẩu trực tuyến, tại sao không?

calebss
11-19-2010, 08:33 PM
Một số ý kiến, và cóp nhặt của mình trong thời buổi xuất khẩu khó khăn và cạnh tranh

Bạn hàng , vẫn là vấn đề muôn thuở với các doanh nghiệp xuất khẩu
Không phủ nhận đi hội chợ, triển lãm, là một cách hay, nhưng chi phí, bỏ ra hàng nghìn đô, mà chưa chắc đã mang lại hiệu quả tức thì. Chưa kể mỗi hội chợ chỉ tập trung được 1 hay 2 thị trường mục tiêu. Trong khi mỗi doanh nghiệp lại có rất nhiều định hướng và thị trường khác nhau.

Vậy trong khi các doanh nghiệp Việt Nam, muốn tiết kiệm chi phí và tăng lợi nhuận.

Hôm trứoc tôi có đọc 1 bài báo trên Dân trí và đã gợi mở cho tôi khá nhiều ý tưởng

Thứ nhất: Theo tôi, internet và toàn cầu hóa là xu hướng chung chứ chẳng phải của xuất khẩu hay một ngành riêng biệt nào khác
Vấn đề là Việt Nam mình đi sau người ta nhiều quá, nên giờ nghe Xuất khẩu online, hay B2B, kinh doanh trực tuyến hay kinh doanh qua mạng , còn hơi lạ lẫm và còn cái gì đó không thiết thực
Còn nhớ cách đây vài tháng ầm ỹ có vụ bà mẹ đơn thân kiếm đước 120 tr 1 tháng. Thực lòng tôi không tin làm mấy cái bản check câu hỏi mà kiếm được từng ấy, nhưng cơ hội kiếm tiền online là hoàn toàn có thật.

Hãy sử dụng nó như một công cụ thông minh. Tất nhiên không phải vấn đề nào cũng không có mặt trái. Nhưng tất yếu cái mặt lợi nhiều hơn, thì chúng ta phải chấp nhận, không thể chỉ vì một hai mặt trái, mà phủ nhận nó được

Nói về lợi ích của thương mại điện tử có thể chốt gọn trong 4 điểm sau:
Mở rộng bạn hàng
Xây dựng hình ảnh doanh nghiệp
Giảm chi phí
Tăng lợi nhuận

Thứ 2: Kinh doanh online thì cũng chia ra rất nhiều các kênh nhỏ
Nếu bạn không sáng suốt bạn sẽ rất dễ rơi vào một trạng thái có thể gọi là Ma trận.
Bạn có quá nhiều lựa chọn từ Google, Các trang thương mại điện tử B2B, B2C, đến hàng loạt ứng dụng khác. hãy sáng suốt tìm ra một phương thức hiệu quả nhât ^^

Không phải ngẫu nhiên mà một năm trở lại đây, hàng loạt các ông lớn trong trong linh vực TMDT nhảy vào VN, có thể kể tên như site TMDT lớn nhất toàn cầu, ông lớn Alibaba.com, hay Ebay,...

Hôm trước tôi có làm một tìm hiểu nhỏ nhỏ về mức độ các doanh nghiệp tham gia vào các site này như thế nào
Với Alibaba.com
Khi search mặt hàng nống sản, thật bất ngờ khi thấy khá nhiều doanh nghiệp Việt Nam đứng ở thứ hạng cao như công ty Sunrise, hay Visimex, Thành Đạt

Tương tự với các mặt hàng thế mạnh của Việt Nam như thủy sản, thủ công mỹ nghệ, ..
Chắc chắn đây cũng chỉ là một bước khởi đầu cho TMDT ở Việt Nam.
Hy vọng nhận được ý kiến đóng góp của các bạn về vấn đề này
---

messi
11-26-2010, 04:05 PM
Phản hồi: Kiếm tiền qua mạng, xuất khẩu trực tuyến, tại sao không?

Thế sự khác biệt giữ Ebay và Alibaba là như thế nào. SR mình gà vấn đề này lắm
Nếu áp dụng trong xuất khẩu thì mình phải làm thế nào?

Một vấn đề nữa mình thấy , ví dụ từ nhà mình thôi, nhà chú mình cũng là một cơ sở sản xuất hàng nông sản có tiếng. Việc kinh doanh cũng khá ổn, kinh doanh theo cách truyền thống qua các trung tâm xúc tiến, hội chợ cũng khá ổn đóa. Vậy tại sao chúng ta phải mạo hiểm tham gia vào TMDT, 1 lĩnh vực mà mình chưa thực sự " quen" và biết đâu khá nhìu rủi ro....8->

messi
11-26-2010, 07:51 PM
Phản hồi: Kiếm tiền qua mạng, xuất khẩu trực tuyến, tại sao không?

Chào bạn!
Không biết bạn đã đọc bức thông điệp này bao nhiêu lần rồi,và giờ có thể bạn lại đọc nó một lần nữa.Nhưng nếu đây là lần đầu tiên bạn đọc nó thì Xin bạn hãy CHÚ Ý!
Có thể nó chỉ đến với bạn một lần duy nhất trong đời mà thôi!
Hôm nay tôi mang đến cho bạn một cơ hội,có thể đối với nhiều người thì chẳng qua đây chỉ là một tin rao vặt,một lời Promotion rẻ tiền cho một công ty không có chút danh tiếng...nhưng có thể đối với một ai đó,đây chính là cánh cửa mở ra cho họ một thiên đường!
Ai trong chúng ta cũng mang trong mình một hay nhiều ước mơ,nhưng những ước mơ đó có thành hiện thực hay không là do chính chúng ta quyết định.Tiền không phải là tất cả,nhưng có Tiền bạn sẽ dễ dàng tìm lại những ước mơ của mình hơn.
Lý do bạn đang đọc bài viết này chính là bạn muốn kiếm Tiền-thứ mà hàng tỷ người trên thế giới đang ngày ngày tìm kiếm!
Đến với Sim Việt bạn không cần mạo hiểm,không cần sợ rủi ro,không cần lo hàng ế,và vì thế bạn chẳng sợ mất cái gì cả.Bỏ ra 200 nghìn vừa được một chiếc sim đa năng,vừa có thể kiếm tiền,thậm chí rất nhiều tiền mà bạn chỉ việc ngồi ở nhà,ngồi ở cơ quan,trường học..bất cứ đâu bạn muốn ở khắp mọi miền đất nước-nơi nào có sóng di động là nơi đó bạn kiếm được tiền,làm bất cứ giờ nào
Trong hệ thống này,BẠN là những ÔNG CHỦ-BÀ CHỦ-Trên con đường này bạn KHÔNG BAO GIỜ THẤT BẠI (trừ khi bạn không làm mà thôi).Một cơ hội trong mơ – thưa các bạn!
Nhưng xin Bạn nhớ rằng,cơ hội có thể đến nhiều lần,nhưng mỗi cơ hội chỉ có 1 thời cơ thội.bạn không chọn đúng thời cơ,xem như bạn bỏ lỡ nó.
Hãy đi cùng chúng tôi!
Chúng tôi sẽ dẫn đường cho bạn!Con đường Chúng tôi đang bước đi là con đường dẫn đến những thành công.
Hiện tại, Việt Nam có khoảng hơn 140 triệu thuê bao di động lớn hơn dân số cả nước. Mức độ tiêu dùng tính trung bình mỗi thuê bao là 100.000đ mỗi tháng thì tổng chi phí cho mức tiêu dùng này khoảng 14.000 tỷ đồng trên 1 tháng.
Đây là một thị trường hết sức hấp dẫn cho tất cả mọi cá nhân, tổ chức quan tâm đến lĩnh vực này. Chỉ cần bạn chiếm được 1 thị phần nhỏ trong “chiếc bánh” này, bạn sẽ yên tâm trong vấn đề tài chính, bạn sẽ thay đổi được cuộc sống chỉ từ 1 chiếc sim thông thường mà bạn đang sở hữu nó, bạn sẽ không khỏi ngạc nhiên khi chính chiếc sim của bạn lại là công cụ kiếm tiền cho bạn thật sự hiệu quả đến như vậy.
Bạn nghĩ sao khi biết rằng bạn đang làm giàu cho người khác bằng chính cái điện thoại mà bạn vẫn đang dùng?Và bạn nghĩ sao nếu chúng tôi cho bạn cơ hội kiếm tiền với chính chiếc điện thoại đó?
Hãy gửi email cho TÔI! và BẠN sẽ làm được như TÔI.
Địa chỉ hòm thư trunghung698@gmail.comhoặc nếu các bạn coi thời gian là tiền bạc và không muốn bỏ lỡ 1 phút giây nào nữa thì có thể gọi hoặc nhắn tin trực tiếp vào số ĐT :0939.333.698 - Mr Hưng
Tôi sẽ giải đáp ngay cho bạn những thắc mắc về Sim Việt
Hẹn gặp các bạn trên Hành Trình Sim Việt- Hành Trình của những doanh nhân!