PDA

View Full Version : Nếu có 2 tỷ bạn làm gì ??

mrtrong181
12-13-2009, 05:06 PM
Trong thời điểm hiện nay, nếu bạn có 2 tỷ nhàn rỗi bạn sẽ làm gì ??

truongtuongtu
12-13-2009, 05:08 PM
Phản hồi: Nếu có 2 tỷ bạn làm gì ??

2 tỷ VND hay là USD? hehe

hoanglan9
12-13-2009, 05:29 PM

nếu có 2 tỷ t sẽ mở 1 shop bán quần áo và 1 quán pizza hoặc 1 quán PS2 chắc chắn là thế

hoanglan9
12-13-2009, 05:32 PM

Không có ai có 2 tỷ USD tiền mặt , nên chắc là nói đến 2 tỷ VND^^gửi ngân hàng là chắc nhất trong thời điểm hiện nay, mỗi tháng có khoảng 15-20trieu tiền lãi. bạn tientheq đang có số tiền đó hả ? ^^

hungneu
12-13-2009, 05:51 PM

Không có ai có 2 tỷ USD tiền mặt , nên chắc là nói đến 2 tỷ VND^^gửi ngân hàng là chắc nhất trong thời điểm hiện nay, mỗi tháng có khoảng 15-20trieu tiền lãi. bạn tientheq đang có số tiền đó hả ? ^^Nghĩ như bạn chắc đất nước Việt Nam ta không có doanh nhân rồi, chắc mọi người gửi tiền ngân hàng hết. Bạn đang nhầm lẫn lớn, uh mình đồng tình bạn gởi ngân hàng mỗi tháng bạn được 15tr nhưng bạn có nghĩ đến lạm phát hiện nay không không khéo tiền lãi thu về thật đấy nhưng thực tế giá trị của đồng tiền trong ngân hàng của bạn đang sụt giảm đấy. Sao không kinh doanh với số tiền ấy, chúng ta là những người trẻ năng động mà.

tatiomaxnhatban
12-13-2009, 05:57 PM

Dân kinh tế làm gì lại để 2tỷ đồng nhàn rổi uổng phí như thế? Dù cho đó là VND.

Nếu bạn hỏi là: “ Nếu bạn trúng số được 2tỷ VND bạn sẽ làm gì ?” thì mình sẽ cho bạn xem phương án kinh doanh của mình ngay ?

Còn nếu bão có nhà tài trợ thì xin thưa rằng có phương án trước và khả thi cũng chưa chắc được nữa là ?

Mình góp ý vầy nha:

“ Nếu bạn học ĐH hoặc CH kinh tế khi ra trường được người thân cấp vốn 2tỷ VND để kinh doanh, thì bạn sẽ làm gì với số vốn đó” ?

cuuseo
12-13-2009, 06:15 PM

nếu là mình mình sẽ mở một nhà hàng kiểu pháp. tất nhiên nếu tính ra thì ko nhiều nên mở tầm nhỏ nhỏ thôi rồi kinh doanh từ từ

laptopsaigon
12-13-2009, 07:10 PM

uh, vẫn biết là gửi ngân hàng là ko năng động. but mình vẫn cảm thấy thời điểm này ko thích hợp đầu tư (chỉ là cảm giác)^^nên ém vốn rồi bung sau. Vậy thời điểm này với 2 tỷ thì đầu tư cái gì là tốt nhất ?

seonghe
12-13-2009, 07:34 PM

mình thì ko nghĩ cứ có 2 tỉ,có vốn mà trở thành doanh nhân được,bạn bè mình cũng nhiều người mở cửa hàng bán đồ lưu niệm,quân áo,hay kinh doanh 1 số thứ khác ,nhưng chẳng thành công ,vì có quá nhiều chi phí phát sinh mà khách hàng thì chưa nhiều.vốn nhỏ nên bị động nên nhiều đưa đã từ bỏ chuyển từ bán cố định sang lưu động, bán trong lớp học,mạng,..mình thì thích tích lũy kinh nghiệm,vốn dần rồi sau mới mở công ty riêng (nếu có điều kiện),có 2 tỉ ,1 tỉ mình thích tiết kiệm bằng vàng,ko phải bán vào thời điểm này nha,1 tỉ nữa mình có thể gửi ngân hàng cũng được(hợp đồng có kì hạn chẳng hạn),hoặc đầu tư vào USD ,hoặc ko nữa thì mình cũng sắp ra trường rồi nên kiếm ngay con xe để đi làm,hoặc đi du lịch nước ngoài nữa,biết đâu sau này có tiền nhưng ko có thời gian,...

metoodiep247
12-13-2009, 07:45 PM

hì hì là sinh viên năm 3 ngành kinh tế, vào thời điểm này khi chưa tốt nghiệp, có 2 tỉ trong tay e muốn đi du học sau khi tốt nghiệp, học thêm bằng thạc sĩ tại úc( giá cả phải chăng mà chất lượng cũng trong top các countries đào tạo ngành kinh tế).but me sẽ quyết định sẽ như thế nếu bi h là năm 4 chứ không phải năm 3. cứ để xiền vây dễ mất giá lém nên sẽ đầu tư sinh lời chứ. trước hết mua ngoại tệ để giữ giá( 700tr ná)sau send vô ngân hàng mặc dù lãi suất thấp nhưng chấp nhận thui. sau là mua 10 cây vàng.( khoảng 300tr rùi) mặc dù vàng đang giá cao ngất but chính sách dự trữ mà, vàng ít xuống mà xuống cũng chậm nữa. 20tr me dành cho tập tành chơi chứng khoán cho bít thui, thực hành đã, vừa học xog môn TTCK mà ^^ đc thì đầu tư típ sau.1tr để riêng ra travel 1 chuyến khi có time,60tr ủng hộ phẫu thuật tim cho trẻ em.10tr mua lấy cái máy may( khoái may vá làm đồ handmade mừ)4tr take ngay 1 ielts exam đợt trc tết nì, 4tr cho 2nd ielts exam đề phòng không đạt hoho. số tiền còn lại bảo pama góp vốn mở cafe fast food xì tin hihi thiếu vốn pama bù

doikonhulamo
12-14-2009, 05:07 AM

Nếu mình có 2 tỷ thì mình sẽ mở shop thời trang kinh doanh các mặt hàng về lụa, tơ tằm con lại gửi ngân hàng cho chắc.hehe

phukienplus
12-14-2009, 06:15 AM

Trong thời điểm hiện nay, nếu bạn có 2 tỷ nhàn rỗi bạn sẽ làm gì ??Đơn giản nhất ! không cần nghiệp vụ cao siêu, không cần kinh nghiệm thương trường, không sợ "phạm pháp!",.v.v.... Bạn rải từ Nam đến Bắc khoảng 50 cái cửa hiệu thuốc tây, thuê 50 lao động phổ thông đứng bán, hưởng chênh lệch, nếu có thanh tra hay lỡ ai uống nhầm thuốc đã có người(đúng hơn là nhà sản xuất)lo cho bạn rồi:"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng !!!" còn có nhiều loại thuốc còn kỷ hơn " liều dùng hỏi thêm ý kiến Bác sỉ " .
Đây là ý tưởng đoạt giải....(...)đấy bạn, xin hiến kế tý đó !

Vĩa hè và đường mòn vẫn là nơi ít kẹt xe nhất ! kẽ hở của ....là nơi an toàn nhất và.....nhất !

Không biết có phải một dấu hiệu của thiên tài không nhỉ !!!\:D/

b5fixel
12-14-2009, 03:42 PM

Phải nói là tớ chỉ định xem qua topic này thôi. Nhưng không ngờ đây lại là câu hỏi rất hay và cách trả lời cảu mọi người thật đa dạng. Nhất là câu trả lời "Gửi vào ngân hàng, kiếm 15 triệu mỗi tháng" <= Phải nói là bất ngờ thật.

Mọi người có thấy rằng, có rất nhiều ước mơ, hoài bão, dự án mà chỉ vì không có đầu tư, không có vốn mà đã không trở thành sự thật?

Theo quan điểm của tớ, nếu có 2 tỷ, tớ sẽ đầu tư vào mặt hàng gì mà nơi mình bán không có, hoặc có ít, hoặc là sản phẩm của mình chuyên biệt quá mà người khác khó cạnh tranh. Ví dụ, bạn Trần Phương Huyền chủ của shop gối nổi tiếng Takeone.com.vn đã rất thành công với ý tưởng của mình khi sản suất những thứ rất riêng, đánh trúng thị hiếu người việt.

Tớ mà có 2 tỷ, tớ lập tức bắt tay với takeone, xuất khẩu hàng sang nước ngoài! :)

vgreen23
12-14-2009, 04:34 PM

Đơn giản nhất ! không cần nghiệp vụ cao siêu, không cần kinh nghiệm thương trường, không sợ "phạm pháp!",.v.v.... Bạn rải từ Nam đến Bắc khoảng 50 cái cửa hiệu thuốc tây, thuê 50 lao động phổ thông đứng bán, hưởng chênh lệch, nếu có thanh tra hay lỡ ai uống nhầm thuốc đã có người(đúng hơn là nhà sản xuất)lo cho bạn rồi:"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng !!!" còn có nhiều loại thuốc còn kỷ hơn " liều dùng hỏi thêm ý kiến Bác sỉ " .
Đây là ý tưởng đoạt giải....(...)đấy bạn, xin hiến kế tý đó !

Vĩa hè và đường mòn vẫn là nơi ít kẹt xe nhất ! kẽ hở của ....là nơi an toàn nhất và.....nhất !

Không biết có phải một dấu hiệu của thiên tài không nhỉ !!!\:D/:21::21::21:
Thành lập một công ty quảng cáo là ước mơ của mình. có 2 tỉ mình sẽ bắt tay vào xây dựng ước mơ ý.::)

actech1
12-14-2009, 04:44 PM

Neu ban dua toi 2 ty sau 3 nam toi se dua lai ban 4 ty. Ok!

hongquang014
12-14-2009, 04:58 PM

Neu ban dua toi 2 ty sau 3 nam toi se dua lai ban 4 ty. Ok!Có tự tin quá k???...:39:
Sặc...thời gian 3 năm cũng khá dài với một người làm kinh tế...nhân đôi giá trị nó lên cũng k khó...:>

thuyuncom
12-14-2009, 05:15 PM

mình đang là sinh viên nên mình gửi ngân hàng 1ti để lấy tiền lãi ăn học.còn 1 tỉ nữa làm nhiều việc khác và tập kinh doanh,

vietnamtui11
12-16-2009, 10:39 PM

Neu ban dua toi 2 ty sau 3 nam toi se dua lai ban 4 ty. Ok! Đính chính tý nhé! sau Khoản 4 điều 139 của (...!) sửa đổi 2009 thì tôi sẽ đưa lại bạn 4 tỷ !

Hi Hi #:-S

vietnamtui11
12-18-2009, 09:39 PM

nếu có 2 tỷ đồng tôi sẽ khai sinh ra một tập đoàn(gruop)..cuong plei@yahoo.com

vietnamtui11
12-19-2009, 09:11 PM

8-X tự dưng có 2 tỷ. Nhưng nếu đặt vào trường hợp này có lẽ mình sẽ đầu tư vào mở 1 hiệu cầm đồ(không xét các yếu tố liên quan) hoặc 1 nhà hàng kiểu pháp cũng là 1 ý kiến hay .\:D/

angel_hoangyen
12-20-2009, 01:38 AM

Bạn dùng 2 tỷ tiền ảo để nhử những ý tưởng thật à? Những ý tưởng hay không ai nói đâu.

angel_hoangyen
12-20-2009, 02:47 AM

“ Nếu bạn học ĐH hoặc CH kinh tế khi ra trường được người thân cấp vốn 2tỷ VND để kinh doanh, thì bạn sẽ làm gì với số vốn đó” ?
Ax, mới ra trường mà có 2 tỷ VND quá ngon còn j. Nế là sinh viên du học tốt nghiệp trở về VN thì lấy 2 tỷ đó đi kinh doanh còn khả thi tí... Còn tui đang học ở VN nếu tốt nghiệp xong, tui sẽ lấy số tiền đó đi du học. Vì đầu tư vào việc học không bao giờ lỗ cả. hehe.

khanhklhn2
12-20-2009, 08:17 AM

tìm khu đất tiềm năng và đầu tư vào đó hoặc gửi ngân hàng^^

khanhklhn2
12-20-2009, 01:38 PM

"Gửi vào ngân hàng, kiếm 15 triệu mỗi tháng":D gửi tiền vào ngân hàng thì còn tùy lạm phát so với lại suất tế nào nữa ...
Ý kiến bản thân: bỏ 500 chai ra đi du học :D còn 1 tỉ 500 chai còn lại mua 1 con Hiace 16 chỗ -> chạy hợp đồng :D, còn sơ sơ 800 chai gửi Ngân Hàng :D để đó khi nào du học về mở công ty....
:43: ai nói có tiền là sướng #:-S

tatiomaxnhatban
12-23-2009, 07:17 AM

Nếu có 2tỷ ư. Gửi ngân hàng là hạ sách. "Tiền trong nhà tiền chửa tiền ra ngoài tiền đẻ" 2 tỷ là nguồi tín dụng lớn em thề không ném vao ngân hàng. Nếu cầm 2tỷ em sẽ đầu tư vào vàng như anh Maya09 nhưng là trọn gói thoai. Các cị đã dạy rồi "lá lành đùm lá rách" 2tỷ ít quá em không đùm ai em đầu tư thoai. Đc thì có tiền làm " Từ Thiện" không đi có kinh nghiệm.
Sinh vên năm 2 mong cả nhà chăm sóc

tatiomaxnhatban
12-23-2009, 02:47 PM

Trong cuộc sống của chúng ta ai cũng muôn mình có được sự giàu sang và phú quý.Nhưng cũng không phải vì thế mà chúng ta quên một điều rằng:"Tiền chỉ cho ta những cái trước mắt chứ không thể cho ta cuộc sống như mình mong muốn,vì vậy ta phải biết cách sử dụng đồng tiền vào đâu,vào việc gì và như thế nào...".Đối với tôi khi mình có 2 tỷ trong tay,trước hết tôi sẽ sử dụng vào việc kinh doanh trong ngành điện với số tiền là 1 tỷ_tức là góp vốn vào tập đoàn tài chính evn nhằm tạo ra một tài khoản trong tập đòa công ty voi mục tiêu cho nghiên cứu về nguồn năng lượng mới cho tương lai.Còn 1 tỷ tôi sẽ chia đôi và sử dụng 500 triệu vào đầu tư trong việc sản xuất các mặt hàng phân phối điện ví dụ như là các loại máy phát điện,các loại máy biến thế...và không thể thiếu là loại đường dây với tính năng vượt trội,có sức truyền tải lớn,bền và gọn nhẹ trong khi làm việc.Còn lại tôi sẽ giữ để chi cho việc bảo dưỡng,sửa chữa máy móc và cải thiện cho công nghệ sản xuất của mình.Ước muốn của tôi là có thật nhiều tiền để có thể tự thành lập công ty riêng cho mình.Cuối cùng xin cảm ơn tất cả mọi người.

người viết:nguyễn văn phong
sinh viên trương:Đại Học Điện Lực

shinchao
12-23-2009, 03:09 PM

Khi nào có trong tay 2 tỷ, lúc ấy tớ sẽ tự tính!

shinchao
12-23-2009, 04:48 PM

Theo mình thì mọi việc bắt đầu từ con số nhỏ thì chắc ăn hơn. Tại sao ko nghĩ mình chỉ có một chai mà làm nên 2T, mà đi mơ mông để rồi thất vọng. Với số tiền lớn đột ngột có thì ta cũng khó làm nên chuyện (tiền vào nhà khó, như gió vào nhà trống ). Không chừng lúc đó bạn trở thành một người chỉ biết tiêu xài ko hỏng chừng. Mình có một người bạn làm phụ hồ, nói chung gia đình rất khó khăn. Bỗng dưng bà mẹ vợ cho được một thửa đất thuộc Bình Dương bán được 1T chỉ sau một thời gian tính cách, lối sống người đó thay đổi chỉ biết nhậu nhẹt bê tha ko thiết làm gì hết. Vì thiết nghĩ số tiền cũng khá lớn cứ từ từ rồi làm ăn cứ như vây một thời gian tiền mau chóng vơi đi cũng như giá trị của tiền cũng giảm so với thời điểm đó. Một hôm mình gặp lại người ấy thì cốt khỉ hòan cốt khỉ. còn nếu quả thật bạn là một người may mắn thì ko có gì để nói bạn chỉ cần gời 70% vào ngân hàng nhà Nước, phần còn lại bạn nên đâu tư vào những gì bạn muốn để nhân số tiền đó lên để chứng tỏ khả năng của mình & việc đầu tư sinh lợi trôi chảy thì bạn nên tiếp tục đầu tư hết phần vốn còn lại để sinh lời nhiều hơn nữa. Nếu ko may thì bạn rút về số tiền tổn thất ko là bao nhiêu. *-:)

hlong001
12-25-2009, 06:49 AM

neu có 2 tỷ mình sẽ....thành lập cty san xuất &cug cấp gạo. xây dựng thương hiệu cho nó ,tren thi truong chua thay có thuong hiệu gạo nào noi troi & co thuong hiêu hết ,gạo còn khá trôi nổi.ai chung ý tuong thi hum vs minh nhé!

mrti
12-25-2009, 07:01 AM

Trong thời điểm hiện nay, nếu bạn có 2 tỷ nhàn rỗi bạn sẽ làm gì ??Nếu như bạn không biết cách tiêu 2 tỷ thì hãy mang theo 1 tỷ, chúng ta sẽ gặp và nói chuyện trực tiếp với nhau. Sau khi xem xét kế hoạch kinh doanh của tôi nếu bạn đồng ý thì tiếp tục đầu tư thêm 1 tỷ, còn nếu bạn ko đồng ý thì mang 900 triệu về, còn 100 triệu thì để lại cho tôi vì 100 triệu đó là cái giá bạn phải trả vì bạn đã đọc kế hoạch và chiến lược kd của tôi :))

tungbvit
12-25-2009, 01:56 PM

cho em 2 tỷ bảng Anh đi, em sẽ xây cho VNE một trụ sở giữa Thái Bình Dương, Xây cho Việt Nam một trường ĐH hơn cả Hawart, và một ngân hàng để em làm thống đốc:)), còn nữa, mua một hòn đảo để khi buồn em có thể ra đó:))hét thoải mái mà không sợ bị đưa đi Quang hanh khi chưa tiêu hêt 2 tỷ:))

tungbvit
01-22-2010, 01:24 PM

Tôi phải xem lại tôi sinh năm con gì?

nhumotcongio
02-07-2010, 06:48 AM

HÊ! 2 tỷ đó mình sẽ mua đất và xây phòng trọ. Vậy là chắc ăn.Hợp lý vì đầu tư chắc chắn có hiệu quả. Mấy ku cứ nghĩ cao siêu phải lập công ty gì gì đó mà chưa có kinh nghiệm thì phá sản như chơi.Có tiền hàng tháng thi đi đầu tư chứng khoáng không sướng sao?

nhumotcongio
02-07-2010, 07:00 AM

Mình sẽ dùng 1 tỷ làm từ thiện, 1 tỷ còn lại gửi ngân hàng để dành đóng tiền học phí các năm học DH, còn dư mình sẽ mua 1 hệ thống WIFI cho Khoa Kinh tế mà mình đang học để giúp các bạn dễ tìm tài liệu hơn.

nguyenhoangcomputer
02-07-2010, 08:40 AM

gui ngan hàng hehehhehe

nguyenhoangcomputer
02-25-2010, 08:27 AM

Nếu có 2 tỷ VND, tui sẽ đầu tư cho 20 em sinh viên kinh tế mới ra trường, sau 1 năm tui hoàn vốn và bắt đầu có lãi. Trong đó có 10 nam và 10 nữ.

Các bác thấy có ổn không, với 20 cái đầu và 1 người quản lý, rủi ro 50/50 tui vẫn thắng.

thegioibang
02-25-2010, 08:45 AM

Nếu có 2 tỷ trong tay tôi sẽ dùng nửa tỷ để mua vàng tích trữ, nửa tỷ mở các cửa hàng tạp hóa ở vùng cao, tỷ còn lại đầu tư vào mở một cây xăng.

baothanh12345
02-25-2010, 03:01 PM

2 ti khong phai la so tien ho neu dau tu khong hop ly thi cung nhu 1ooo dong thoi ai cung co niem dam me kinh doanh va y tuong ap u ca minh thi minh dung 2 ti nay dau tu vao thi truong chung khoan vi nam 2010 duo du bao la nam chung khoan phat dat neu lam an chac chan thi se loi chu khong lo dau:)]

mr.cận
02-25-2010, 03:10 PM

m` thjk làm từ thiện cho nên nếu có 2 tỷ mình sẽ góp money 1/3 trực típ (thời buổi này góp vào cho các tổ chức mình chả mấy tin tưởng,chi bằng góp trực típ thì an tâm hơn hehe) cho các hộ gia đình nghèo,cho các làng chùa thiếu thốn kinh tế hay cho các nạn nhân bị thương tổn...Phần còn lại m` sẽ gửi cho bank đáng tin cậy là papa của mình,hjhj.mjnh tin papa minh sẽ co cách chi tiêu money hợp lý hơn m`, ví dụ như chi tiền cho việc xây nhà thờ họ nà(có ai bjk đến chưa),chi tiền cho việc học của con cái nà, rùi tu sửa nhà của nà,,, cũng khá ổn đấy chứ nhỉ?????

manhvlance
02-26-2010, 12:05 AM

Trong thời điểm hiện nay, nếu bạn có 2 tỷ nhàn rỗi bạn sẽ làm gì ??nếu có 2 tỷ tôi sẽ dùng hêt 2 tỷ đó vào những việc chính đáng và sau đó lại cố gắng kiếm bằng được số tiền gấp đôi số tiền đó .............ha ha ha.........

baoxuyen368
02-26-2010, 12:10 AM

Nếu có 2 tỷ thì việc đầu tiên là tôi xin nghỉ lảm.
Mang tiền gửi vào ngân hàng
sau đó tôi sẽ đi học các chuyên ngành tài chính, đầu tư,... (tùy theo cái tôi thích và nhu cầu của thị trường)
Sau đó tôi sẽ dùng 1 tỷ để đầu tư còn 1 tỷ tôi vẫn gửi ngân hàng để đảm bảo có cái ăn nếu lỡ thất bại
Được không các chuyên gia kinh tế ??

vthao93hp
02-26-2010, 12:14 AM

nếu có 2 tỷ thì sẽ mua xe hơi ngay lập tức .hiii

vthao93hp
02-26-2010, 12:16 AM

Trong thời điểm hiện nay, nếu bạn có 2 tỷ nhàn rỗi bạn sẽ làm gì ??
VIỆT AM HAI TIẾNG TÔI YÊu Tôi đứng dậy sau trăm lần vấp ngã.
Việt Am nay đã thay đổi đời tôi
Từ suy nghĩ của con người an phận
Mạnh mẽ đi lên nhìn thẳng vấn đề
Giết con quỷ chiếm đời tôi dai dẳng
Đánh gục nó để đời tôi hoàn toàn khác

Tôi đứng dậy sau trăm lần vấp ngã.
Việt Am nay đã thay đổi đời tôi
Từ suy nghĩ của con người an phận
Mạnh mẽ đi lên nhìn thẳng vấn đề
Giết con quỷ chiếm đời tôi dai dẳng
Đánh gục nó để đời tôi hoàn toàn khác

Ngày hôm nay tôi như con người mới
Biết làm điều có ích cho nhân dân
Sẽ truyền lại niềm tin vào sản phẩm
Đến cho mọi người bất kể ngày đêm
Niềm tin đó thật tuyệt vời khó tả
Phải hành động như “Nhật Quang” mong muốn

Sống chết cùng với sản phẩm ION
Đưa Việt Am lên hàng đầu thế giới
Đó là điều Tồng Giám Đốc hằng mong
Lý tưởng lớn sẽ được mọi người ủng hộ
Quyết tâm làm như “giải phóng miền nam”
Niềm tin đó tôi luôn ghi nhớ

Hành động ngay kẻo không kịp nữa rồi
Tôi đã có mục tiêu thành Triệu Phú
“Hỡi các Triệu Phú Việt Am” đoàn kết
Đánh bại kẻ thù nghèo đói hành ta
Đem tư duy làm chủ nhân ra
Như dòng ION nóng chảy vào xương tủy

Truyền niềm tin, hưng phấn làm giàu
“Triệu phú Việt Am, Triệu phú Việt Am”
Tôi mãi khắc ghi mục tiêu đó
“Thành công, thành công mới Triệu Phú ION”
Cám ơn người hai tiếng “Việt Am”
Đã cho tôi một niềm tin mãnh liệt

alimama
02-26-2010, 12:28 AM

Nếu có 2 tỷ thì việc đầu tiên là tôi xin nghỉ lảm.
Mang tiền gửi vào ngân hàng
sau đó tôi sẽ đi học các chuyên ngành tài chính, đầu tư,... (tùy theo cái tôi thích và nhu cầu của thị trường)
Sau đó tôi sẽ dùng 1 tỷ để đầu tư còn 1 tỷ tôi vẫn gửi ngân hàng để đảm bảo có cái ăn nếu lỡ thất bại
Được không các chuyên gia kinh tế ??Cầu toàn và thiếu tự tin quá! Không đúng với dân kinh tế!;))

muadongvinhcuu
02-26-2010, 01:30 AM

Thực ra, 2 tỷ với 20 triệu đồng không khác nhau là mấy. Cái quan trọng là bạn có kỹ năng kinh doanh nhất định.
Theo mình, phương án khả thi nhất là:
1- Đi gom ngoại tệ, gửi ngân hàng thời hạn 6T-1 năm
2- Trong thời gian 6t-1 năm, bạn dành thời gian:
a- Đi xem đất, nếu bạn nghĩ là đất có thể sinh lợi nhiều hơn. Khi mua đất không nóng vội, quan trọng nhất là có được càng nhiều thông tin càng tốt. Để mua được 1 mảnh đất có thể sinh lợi, 6T-1 năm là thời gian hợp lý. Trong thời gian này, bạn vẫn được hưởng lãi suất ngân hàng.
b- Nếu bạn có chuyên môn tốt trong 1 lĩnh vực nào đó, và bạn nghĩ, bạn có thể tạo dựng các mối quan hệ, có thể bung ra làm ăn. hãy dành 6t-1 năm để tìm hiểu kỹ về các vấn đề liên quan, như nhu cầu thị trường, nguồn cung cấp, nhân viên, địa điểm... Sau khi có tương đối thông tin, ngồi lại, nhờ 1 người có chuyên môn về tài chính, lên budget, dự đoán lãi lỗ trong vài năm tới. Nếu thấy tỷ lệ sinh lời lớn hơn 20%/năm ::) thì làm, nếu không thì gửi tiết kiệm vẫn tốt hơn.
c- Tìm người đang có 1 công việc kinh doanh tốt, xin được học, được làm cùng. Nếu bạn hên, người ta có thể chỉ cho bạn mối làm ăn của họ, lúc đó, nhờ họ hướng dẫn tỉ mỉ, bạn có thể làm theo, tự mình kinh doanh. Trường hợp này áp dụng trong việc mở các cửa hàng, tiệm cầm đồ, cafe, hàng ăn...
d- Đầu tư vào 1 quỹ tài chính, hưởng lãi suất.

Mua chứng khoán hoặc mở công ty chỉ là những danh từ bóng bẩy, không thực chất. Không gì dể hơn việc 1 TK, rồi mua CK của cty A, B..., hoặc mở cty TNHH. Tuy nhiên, những người thực sự còn kiếm được tiền từ CK ở VN giờ không còn nhiều. Việc mua CK giờ chỉ giống như tham gia 1 canh bạc lớn hợp pháp, 8 thua 2 ăn.

Còn trường hợp của mình, hiện giờ mình không có đến 2 tỷ, nhưng mình có 1 tỷ (60,000USD), và thực sự là đang đầu tư vào CK. Có điều, mình đang đầu tư CK ở nước ngoài, 1 nước có nền tài chính ổn định, minh bạch, với các cty làm ăn nghiêm túc và có lãi. Sau gần 1 năm nghiên cứu, theo dõi thông tin của khoảng 2,000 cty, mình mới đầu tư vào 2 cty mà mình thấy là tốt nhất. Mình theo cách đầu tư của Warren Buffet, gợi í từ quyển "The Buffet way", nghĩa là đầu tư cho business, chứ không đầu tư theo xu hướng cung cầu. Mục đích là đạt được lợi nhuận 20% cho năm 2010.

ungbuouhungviet01
02-26-2010, 03:05 AM

Các you cứ gửu ngân hàng chắc chắn ngân hàng sẽ làm ăn phát đạt còn các you chỉ là người nông dân thực sự! :)]

kysybongdemictu
02-26-2010, 03:54 AM

ui có số tiền như vậy thì làm gì cũng được .vậy nếu có 5 triệu bạn sẽ làm gì để giàu?

khanhnguyen12021
02-26-2010, 09:05 PM

nếu mình có 2 tỷ , mình sẽ bay wa thăm 1 nguoi ,ma 2 nam rui minh ko gap

thanhlong24
02-28-2010, 08:12 PM

Có 2 tỷ chắc tớ phải fang ngay 1 em B320i đi học cho vip cái đã. Tiền không quan trọng, quan trọng là động lực làm ra tiền, đó là sự hưởng thụ.
Nhưng truớc tiên vẫn phải trả lời câu hỏi, làm j` để có 2 tỷ cái đã, he he!

adviser
02-28-2010, 09:14 PM

đúng là chưa bao giò tự đặt ra câu hỏi hóc búa này, em thì đang là sv năm 1, tiền ăn học 1 tháng vị chi cứ cho là hết 2tr ( tiết kiệm) , tính linh tinh nữa có khi ngốn hết của bố mẹ hơn 100tr khi lấy đc cái bằng, thế nên trc hết là tự lo chi phí ăn học cho mình, 250tr thích học j` thì học. Mua đất ở HN, rồi chắc gửi ngân hàng là hết, sau lấy vốn làm ăn, KD, còn Kd gì thì phải xem tình hình thế nàom, tùy cơ ứng biến thôi#:-S

saogacon89
02-28-2010, 09:48 PM

câu hỏi này khá hay :D , nếu tôi có 2 tỷ,việc đầu tiên sẽ gửi NH ( để ở nhà dễ bị trấn lắm ^^) rùi lên list đầu tư & tiêu dùng và sau cái đầu tiên đó là trích dành 2 vé tour du lịch cho thầy u ở nhà :D (k kinh tế chút nào :p )

kaka1q2
02-28-2010, 10:32 PM

trước tiên khi có 2 tỷ vnd xin các bạn hãy đọc bộ sách "dạy con làmg giàu " của robert kiyosaki sau đó hãy nghĩ đến 2 tỷ bạn sẽ làm dc gì để giàu có thui.Về phần tui nếu có 2 tỷ trước tiên tui sẽ đi học về đâu tư trước cái đã ,1 câu nói nghe rất hay"đầu tư kiến thức cho bản thân mình là đầu tư thông minh" trước khi bạn muốn làm giàu 1 ngành nghề nào đó bạn cần pải am hiểu về lỉnh vực đó .

kaka1q2
03-01-2010, 12:46 AM

mình sẽ mở cửa hàng cho thuê otô tự lái và có lái. Mình thấy nhu cầu về thuê ô tô giờ cũng khác cao

tai line
03-01-2010, 12:53 AM

trước tiên khi có 2 tỷ vnd xin các bạn hãy đọc bộ sách "dạy con làmg giàu " của robert kiyosaki sau đó hãy nghĩ đến 2 tỷ bạn sẽ làm dc gì để giàu có thui.Về phần tui nếu có 2 tỷ trước tiên tui sẽ đi học về đâu tư trước cái đã ,1 câu nói nghe rất hay"đầu tư kiến thức cho bản thân mình là đầu tư thông minh" trước khi bạn muốn làm giàu 1 ngành nghề nào đó bạn cần pải am hiểu về lỉnh vực đó .Bác biết chỗ nào bán cuốn sách : "Dạy con làm người" không? Chỉ em với, có link download càng tốt. Em cần cho nó đọc cuốn đó trước, sau đó đọc cuốn của bác.

thaisonnguyen020986
03-01-2010, 01:00 AM

hai tỉ chỉ là con số.tôi sẽ nghĩ cách biến hai tỉ đang cầm trong tay thành 20 tỉ, 200 tỉ thậm chí nhiều hơn nữa. tiền con + ý tưởng = tiền mẹ.

thaisonnguyen020986
03-01-2010, 01:57 AM

Có 2 tỷ chắc tớ phải fang nĐầy đủgay 1 em B320i đi học cho vip cái đã. Tiền không quan trọng, quan trọng là động lực làm ra tiền, đó là sự hưởng thụ.
Nhưng truớc tiên vẫn phải trả lời câu hỏi, làm j` để có 2 tỷ cái đã, he he!hahaha....cùng chung ý tưởng...mấy người kia suy nghĩ nông cạn quá.......;));))

lythuha92
03-01-2010, 02:39 AM

Nếu có 2 tỷ, tớ sẽ đầu tư một cái thẩm mĩ viện.
Nhu cầu làm đẹp của già trẻ trai gái ngày càng tăng chóng mặt :))

freedomf
03-01-2010, 04:35 AM

Nếu có 2 tỷ, tớ sẽ đầu tư một cái thẩm mĩ viện.
Nhu cầu làm đẹp của già trẻ trai gái ngày càng tăng chóng mặt :))Hi, ý tuởng của bạn hay đó! Nhưng cũng phải tùy từng vùng, miền.

Nếu có 2 tỷ tớ sẽ mở 'Cty trách nhiệm hữu hạn cho vay thế chấp' (hi, là hiệu cầm đồ ấy mà, nói thế cho oai), vì nó ko đòi hỏi phải đầu tư cơ sơ vất chất tốn kém, chỉ cần khoảng vài trăm củ nhàn rỗi là được. Số tiền còn lại tớ sẽ làm chủ đề, ôm hết cầu lô, đề, bóng bánh trong khu vực. He he, Phất nhanh lắm!

freedomf
03-01-2010, 06:05 AM

Còn trường hợp của mình, hiện giờ mình không có đến 2 tỷ, nhưng mình có 1 tỷ (60,000USD), và thực sự là đang đầu tư vào CK. Có điều, mình đang đầu tư CK ở nước ngoài, 1 nước có nền tài chính ổn định, minh bạch, với các cty làm ăn nghiêm túc và có lãi. Sau gần 1 năm nghiên cứu, theo dõi thông tin của khoảng 2,000 cty, mình mới đầu tư vào 2 cty mà mình thấy là tốt nhất. Mình theo cách đầu tư của Warren Buffet, gợi í từ quyển "The Buffet way", nghĩa là đầu tư cho business, chứ không đầu tư theo xu hướng cung cầu. Mục đích là đạt được lợi nhuận 20% cho năm 2010.Bài viết của bạn rất có giá trị, kinh nghiệm của bạn rất đáng để học tập.

Mình cũng đang theo đuổi uớc mơ kinh doanh, mình đang tập kiếm tiền để tích lũy kinh nghiệm, nhưng mình vẫn chưa thể thoát khỏi khó khăn về vốn.

Mình còn là sinh viên, nên việc tích lũy vài triệu làm vốn kinh doanh đã là khó rồi. 60000USD là số tiền do đâu mà bạn có? Bạn có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của bạn về cách tạo ra, và tìm kiếm nguồn vốn đuợc ko?

thanhbinh1999
03-01-2010, 06:07 PM

nếu có 2tỷ??????
- theo mình nếu bạn có 2tỷ,bạn sẽ làm những gì đúng với điểm mạnh kinh doanh của bạn ,còn nếu bạn chưa có kinh nghiệm chưa biết điểm mạnh thì tốt nhất gởi ngân hàng .sau đó đi làm học hỏi kinh nghiệm.
- theo ý của mình nếu có 2tỷ ,mình sẽ mở công ty Dược nho nhỏ ,tạo lập mối quan hệ từ từ .tham gia mấy khóa học lúc đó không còn số 2tỷ mà có thể lớn hơn 2tỷ .

Chúc bạn may mắn !!

chuyenlambang1
03-01-2010, 06:09 PM

có 2 tỷ mình chả bt làm j nữa.
Vẫn quá ít.

mrbin
03-03-2010, 12:07 AM

Có ý tưởng thế này, nếu tui đưa bạn 1 triệu, bạn làm ra cho tôi 100 ngàn/1 tháng. Tôi sẽ đầu tư cho 20 bạn may mắn qua được vòng phỏng vấn. Còn hay hơn là nghĩ ra có 2 tỷ bạn sẽ làm gì! ( Đài truyền hình đã làm việc này).

muabandienthoai
03-03-2010, 02:19 AM

Có ý tưởng thế này, nếu tui đưa bạn 1 triệu, bạn làm ra cho tôi 100 ngàn/1 tháng. Tôi sẽ đầu tư cho 20 bạn may mắn qua được vòng phỏng vấn. Còn hay hơn là nghĩ ra có 2 tỷ bạn sẽ làm gì! ( Đài truyền hình đã làm việc này).Ý tuởng của bạn có hợp lý hay ko khi mà lãi xuất ngân hàng hiện thời đang là 10.5%? Ai sẽ đồng ý làm việc để trả cho bạn 100k 1 tháng?

muabandienthoai
03-03-2010, 06:27 AM

hiện tại mình chưa đủ trình để nói đc. mình còn non quá, học hết đại học rùi quay trở lạo nói cho

tuannguyen
04-08-2010, 08:59 PM

Còn theo ý kiến của riêng mình nếu có 2 tỷ dù VND or USD thì mình sẽ đem số tiền này đi đầu tư để có lãi. Hiện nay thì ở tp.hcm có một kệnh đầu tư rất hot. Đó là đầu tư tài chính(đầu tư mua các cặp ngoại tệ, bạc, bạch kim). Việc đầu tư này rất thích hợp cho những người có số tiền nhàn rỗi nhiều. Chỉ cần có tối thiểu 20.000.000VND là có thể đầu tư sinh lợi nhuận nhanh chóng. Các anh chị nào quan tâm đến việc đầu tư mà mình đề ra thì liên hệ với mình qua SDT: 0952404370 or Y!M: be_xinh162003. Cảm ơn các bạn đã đọc.

tuannguyen
04-12-2010, 06:03 PM

buoc 1: Gui ngan hang chia chung thanh 2 so tiet kiem, 100 trieu va 1ty9, thoi gian gui moi thang.

Buoc 2: tiem kiem bat dong san de mua,

buoc 3: cho thoi co gia len ban no di, va cu tiep tuc thuc hien nhu the

Đi đâu cũng thấy tiền
làm gì cũng có tiền
Tiền ở đâu ma nhiều thế !

vivaclinic
04-15-2010, 04:19 AM

Nếu tôi có hai tỷ tôi sẽ kinh doanh. tôi sẽ mở một siêu thị khoảng 1 tỷ. 500 triệu tôi gửi ngân hàng để xoay vòng vốn. còn 500 triệu tôi sẽ kinh doanh ngoại tệ. vì tôi biết hiện nay VN mình đang có một kênh đầu tư mới. Nó có nhiều điểm ưu việt hơn chứng khoán là có thể hoạt động 22h liên tục , thông tin thì minh bạch công khai, chủ động kiểm soát rủi ro...
Có tiền đừng nên đem gửi Ngân hàng vì chúng ta còn trẻ thì hãy năng động làm việc đừng nên hưởng hưu sớm
và khi bạn nghĩ gửi NH bạn hãy nghĩ đến đồng tiền sẽ còn giá trị như bgio72 k hay sẽ mất giá theo thời gian do lạm phát gây ra

vivaclinic
04-15-2010, 06:00 PM

Nếu là mình thì mình sẽ về quê mua 1 miếng đất gần 1 trung tâm nào đó,thuận lợi cho việc kinh doanh,ví dụ như ở gần chợ,gần bệnh viện,trường học.Giá đất ở quê cũng rẻ,mua đất và xây nhà khoảng 800tr là ok,mình sẽ tìm hiểu thị trường và sẽ mở 1 đại lý bán buôn,bán lẻ đa dạng,tổng hợp các mặt hàng mà người tiêu dùng nhiều và cần thiết,đầu tư để tạo nên thương hiêu nhỏ.còn tiền thì mua vàng tích trữ.hihi

rissyrobert
11-21-2010, 10:54 PM

"Nếu tôi có 2 tỷ" sẽ là tiền đề để tôi nêu lên ý tưởng....
"Tôi có 2 tỷ" ...Tôi sẽ thực hiện ý tưởng của mình....
Với số vốn 2 tỷ trong tay, tôi sẽ mở 1 nhà hàng mini, Sang trọng , thoải mái, Đó là ước mơ từ nhỏ của tôi....
^^

conggameviet
11-21-2010, 11:01 PM

2 tỷ là số tiền đầu tư rất lý tưởng. Mình nghĩ ...bạn cứ mạnh dạn đầu tư vào lĩnh vực gì bạn thích. Nếu bạn hỏi 100 người, sẽ có 100 ý tưởng khác nhau cho bạn chọn, nhưng để dẫn đến thành công, điều tất yếu là phải thích mới được. Chúc bạn thành công.

conggameviet
03-20-2011, 12:37 AM

còn tớ lại có suy nghĩ thế này. nếu tớ có 2 tỷ, tớ đồng ý với quan điểm của " datphuongnam" ko thể để vốn chết như vậy đc. trước hết bạn nên kinh doanh và tự đặt ra cho mình những câu hỏi như:
+ Thị trường việt nam ngành nào có tiềm năng
+ Bạn có thể cạnh tranh với các công ty đi trước hay ko?
(ở đây tớ có lời khuyên: nếu ko cạnh tranh đcj với công ty khác kinh doanh cùng lĩnh vực thì bạn tự tìm cho mình 1 thị trương mới, chăng hạng những khu công nghiệp mới đc hình thành, những tỉnh có tốc độ tăng trưởng nhanh ví **: Bình Dương....).
+ sau khi phân tích những ngành nào kinh doanh đc, thì bạn huy động vốn có thể từ gia đình, bạn bè, vay ngân hàng.tuy nhiên chính gia đình luôn là rào cản của chúng ta hhi, vì vậy chúng ta hãy thiết lập những mối quan hệ bạn bè cho thât tốt.
+ khi có vốn rồi thì hãy bắt tay vô công việc thôi. luôn quan sát các động thái của công ty khác bạn nhé, rất có thể điều này có lợi cho bạn.
tớ cũng đang có ý định kinh doanh giống bạn tuy nhiên ko có vốn như bạn. có gì thắc mắc liên hệ Yahoo: skillsolife ..........

nguyenle
04-15-2011, 06:34 PM

Đó là một khoản tiền lớn, Ta tự dưng có thì ta tốt nhất là nên làm từ thiện. còn nếu ta tiết kiệm được thì tất nhiên nó phải ở trong Ngân hàng. Các bạn nghĩ sao nếu tôi mở một quán cafe thư giãn nho nhỏ với tất cả các ghế ngồi là ghế massage hiện đại. Tôi tin tưởng và ấp ủ nó mà chưa có 2tỷ đây. Còn nếu là các nhà đầu tư gợi ý cho mình thì hãy xem mình có đủ năng lực để thực hiện không đã. Hãy nhớ thống kê cho thấy 80% các doanh nghiệp khởi nghiệp trong 2 năm đầu đều đi đến giải thể hoặc phá sản.

mapsieunhan93
04-15-2011, 07:04 PM

nếu mình có 2 tỷ thì minh không bao giờ để nó ngồi yên trong ngân hàng hoặc ở nhà đâu mà đem tất cả đi kinh doanh, với mình thì mình thích kinh doanh hoặc chơi chứng khoán,....!

mapsieunhan93
04-18-2011, 04:25 AM

He mình có người chung ý tưởng rùi. Không hiểu sao trong các đất nước mình vẫn thích phong cách Pháp nhất.

dichvumobile_vn
04-18-2011, 05:12 AM

oạch.2 tỷ?đối với sinh viên thì kha nhìu đấy nhỉ? nếu là mình thì mình sẽ làm nhìu thứ lém! chẳng han nhnhuw1trichs một nửa gửi ngân hàng cho chắc ăn !còn lại đầu tư vài thứ như tiết kiêm vàng hay mở quán bán hàng đồ dung nho nhnhorhay đi học thêm vài khóa học đầu tư chứng khoán , bất đọng sản nhanh rùi về đầu tư.Ôi tóm lại là quá nhìu ý tưởng đối với một sinh viên kinh tế

nguyentuanvugc
04-19-2011, 03:46 AM

chắc chắn là mình đem đầu tư rồi,thời buổi lạm phát, số tiền 2 tỷ chẳng máy mà tụt giá + tiền lãi ngân hàng vậy thì có giá trị gì? bạn đem đầu tư để nó sinh thật nhiều lời thì mới giàu và thành đại gia được chứ. mình có sức trẻ, năng động, sáng tạo mà. chỉ có các cụ bô lão về hưu không còn sức và sự mạo hiểm nên mới gửi ngân hàng thôi. hehhe

vanthangicom
04-19-2011, 09:39 PM

Có 2 tỷ trong tay,mở đầu tôi kết hợp cùng 1 số ng có kinh nghiệm sẽ thành lập 1 kế hoạch kinh doanh hoàn chỉnh,thành lập công ty,đàm phán với Ngân hàng để vay vốn! dần dần làm ăn lớn dần!

huyenbeo
04-20-2011, 02:05 AM

nếu tôi có 2 tỷ thì tôi kinh daonh Thương mại điện tử ở tỉnh của tôi, phú yên

tuanesport
04-22-2011, 04:06 PM

1 quán cafe mang phong cách cổ điển của Pháp.

danga
04-22-2011, 05:43 PM

Với 2 tỷ mình sẽ có kế hoạch dài hạn là đầu tư 1 khóa MBA nước ngoài.
Theo mình vậy là hợp lý nhất, vừa được kiến thức, kinh nghiệm tích lũy ở nước ngoài.
Kiến thức và kinh nghiệm tích lũy được là cái có giá trị nhất trong thời điểm bão giá này.

taikhoans
04-22-2011, 05:55 PM

Mình sẽ đi gửi ngân hàng, mỗi tháng kiếm 20 triệu:

Vừa đóng đủ tiền học, đi họ những khóa học làm giàu, tiền sinh hoạt mỗi tháng, hết khoảng 5 triệu.
Số tiền dư mình sẽ lên kế hoạch đầu tư một cái gì đó, để thu lại thật nhiều kinh nghiệm,tạo mối quan hệ hết khoảng 5 triệu.
Gửi về cho ba mẹ, hết khoảng 5 triệu.
Đi từ thiện hết khoảng 3 triệu.
Còn lại 2 triệu, sẽ đầu tư lập dự án cho tương lai.

Hai năm sau, mình ra trường có mối quan hệ, có kinh nghiệm, rút vốn 2 tỷ, có bản kế hoạch Còn lại 2 triệu, sẽ đầu tư lập dự án cho tương lai., có khả năng quản lý tiền bạc, có thời gian --> SẼ KINH DOANH!_ THỰC HIỆN ĐIỀU MÌNH MUỐN LÀM!

tatiomaxnhatban
01-31-2012, 02:05 AM

Thật ra câu hỏi này cũng là câu hỏi mà nhiều người cũng đã câu trả lời. Nhưng theo ý kiến của mình:
1. Nếu bạn là người thích đầu tư kinh doanh, yêu thích kiếm tiền chấp nhận mạo hiểm, có đầu óc kinh doanh thì đây là một cơ hội tốt cho bạn để đầu tư kiếm lời thay vì gửi ngân hàng vì nếu gửi ngân hàng bạn chỉ kiếm được lượng tiền 15-20tr nhưng một khi bạn kinh doanh, hay đầu tư thì số tiền bạn kiếm được có thể gấp 2,3 lần số lượng này thậm chí là gấp hơn nhiều lần nữa. Và có thể bạn cũng kinh doanh thua lỗ.
2. Nếu bạn không phải người yêu thích risk, muốn nắm chắc và an toàn thì bạn có thể gửi ngân hàng với số tiền là 15-20tr mặc dù đây là cách khá nhàn nhã và bạn không phải làm việc thì đã có số tiền.
Nhưng theo mình thì nếu bạn là người kinh doanh thì một khi bạn đã kiếm được 2 tỉ thì bạn sẽ không nghĩ đến chuyện gửi ngân hàng để kiếm 15-20tr mà bạn sẽ đem đi đầu tư để tiếp tục kiếm tiền để kiếm được số tiền gấp hàng chục lần số tiền bạn kiếm được từ gửi ngân hàng.

diamondlotusvn.com
02-01-2012, 04:32 PM

Không có ai có 2 tỷ USD tiền mặt , nên chắc là nói đến 2 tỷ VND^^gửi ngân hàng là chắc nhất trong thời điểm hiện nay, mỗi tháng có khoảng 15-20trieu tiền lãi. bạn tientheq đang có số tiền đó hả ? ^^quá sai lầm.bjo đang lạm phát đi gửi ngân hàng 2 tỷ bị lỗ roài.theo mình nên mua đô hoặc tích vàng

muabandienthoai
02-02-2012, 05:44 AM

Nếu có 2 tỷ Tôi sẽ để 700 triệu ở ngân hàng, 200 triệu đầu tư Ice-cream shop, 500 triệu mua nhà cho thuê, 10 triệu cho từ thiện, 190 triệu đi học các khóa học, 500 còn lại giành vốn lưu động chờ cơ hội đầu tư.

vaninice
02-03-2012, 06:40 PM

Mình sẽ lập 1 công ty về lĩnh vực MLM!

duythanhuct001
02-03-2012, 06:40 PM

Mình sẽ lập 1 công ty về lĩnh vực MLM!

hoangvu1901
02-03-2012, 07:00 PM

nếu có 2tỷ thì đầu tư vàng:-j

duythanhuct001
02-03-2012, 07:00 PM

nếu có 2tỷ thì đầu tư vàng:-j

thanhdocu@gmail.com
02-05-2012, 03:54 AM

hjhj. de danh huong thu

thanhtrang
02-05-2012, 03:54 AM

hjhj. de danh huong thu

ngoctran89
02-05-2012, 04:03 AM

rất nhiều bạn có ý tưởng hay\:D/...........Nhưng bây giờ không có 2 tỷ thì phải làm sao???:21:

thanhdocu@gmail.com
02-05-2012, 04:03 AM

rất nhiều bạn có ý tưởng hay\:D/...........Nhưng bây giờ không có 2 tỷ thì phải làm sao???:21:

ngoctran89
02-05-2012, 11:53 PM

mình hả? nếu có được số tiền đó thì....!!!!????????

ÀH, giờ chưa có chưa biết phải làm gi. Khi nào có nó trong tay (hoặc ít nhất là nằm trong TK ngân hàng rùi hả tính tiếp.

toiyeucota1992
02-05-2012, 11:53 PM

mình hả? nếu có được số tiền đó thì....!!!!????????

ÀH, giờ chưa có chưa biết phải làm gi. Khi nào có nó trong tay (hoặc ít nhất là nằm trong TK ngân hàng rùi hả tính tiếp.

kanhtran
02-06-2012, 04:43 AM

mình mà có 2tỷ thì mình sẽ mở một của hàng thời trang và mình sẽ đi học thiết kế để có thể làm ra sản phẩm theo mong muốn và mình sẽ hướng tới những người không có thân hìng như mong muốn vì đa số mặt hàng đó quá ít mà.

toiyeucota1992
02-06-2012, 04:43 AM

mình mà có 2tỷ thì mình sẽ mở một của hàng thời trang và mình sẽ đi học thiết kế để có thể làm ra sản phẩm theo mong muốn và mình sẽ hướng tới những người không có thân hìng như mong muốn vì đa số mặt hàng đó quá ít mà.

kanhtran
02-06-2012, 05:05 AM

theo mình nghĩ thỳ mua $ hay tích vàng ...vậy thỳ còn gì là kd khi tiền cứ nằm một chỗ và hưởng lãi theo biến động thị trg....cũng là 1 giải pháp an toàn!! Mình cũng được hỏi 1 câu hỏi tương tự, nhưng làm sao có 2 tỷ, kinh doanh gì mà đảm bảo lãi suất /năm > 14% thỳ quả thực là một vđ đầu tư cần sự an toàn và tính toán , cần có kinh nghiệm

toiyeucota1992
02-06-2012, 05:05 AM

theo mình nghĩ thỳ mua $ hay tích vàng ...vậy thỳ còn gì là kd khi tiền cứ nằm một chỗ và hưởng lãi theo biến động thị trg....cũng là 1 giải pháp an toàn!! Mình cũng được hỏi 1 câu hỏi tương tự, nhưng làm sao có 2 tỷ, kinh doanh gì mà đảm bảo lãi suất /năm > 14% thỳ quả thực là một vđ đầu tư cần sự an toàn và tính toán , cần có kinh nghiệm

kanhtran
02-06-2012, 05:41 AM

nếu mình có haityrminhf sẽ mở một trung tâm ngoại ngữ ở quê. quê mình vùng nông thôn nhưng nay khu công nghiệp về đó nhiều lại có nhà máy xi măng hoàng mai nên đời sống của họ dần phát triển. họ dần nhận ra được tầm quan trọng của hệ thống giáo dục và đặc biệt là tầm quan trọng của ngoại ngữ.tương lai quê minhhf sẽ có nhiều nhà máy xí nghiệp và cần những người có bằng cấp ngoại ngữ

Mantran
02-06-2012, 05:41 AM

nếu mình có haityrminhf sẽ mở một trung tâm ngoại ngữ ở quê. quê mình vùng nông thôn nhưng nay khu công nghiệp về đó nhiều lại có nhà máy xi măng hoàng mai nên đời sống của họ dần phát triển. họ dần nhận ra được tầm quan trọng của hệ thống giáo dục và đặc biệt là tầm quan trọng của ngoại ngữ.tương lai quê minhhf sẽ có nhiều nhà máy xí nghiệp và cần những người có bằng cấp ngoại ngữ

huylevans
02-10-2012, 06:16 PM

mở quan karaoke

huylevans
02-10-2012, 09:39 PM

Hưởng thụ mua sắm, đi du lịch,...., sau đó bắt tay vào kinh doanh.

tuanminh19494
02-11-2012, 02:04 AM

nếu co 2t bạn hãy làm quen với một người tốt bụng như mình rồi chia cho minh 1 nửa

---------- Post added at 07:04 PM ---------- Previous post was at 07:03 PM ----------

nếu co 2t bạn hãy làm quen với một người tốt bụng như mình rồi chia cho minh 1 nửa

tuanminh19494
02-13-2012, 12:10 AM

bây giờ mà đầu tư vào 2 cái trên là điều ngu ngốc đây, dân kinh tế sao tầm nhìn tệ quá.

---------- Post added at 05:10 PM ---------- Previous post was at 05:09 PM ----------

bạn là thảm hỏa của 1 nha đầu tư => phá sản

minhhai1307
02-13-2012, 12:11 AM

Mình chưa bao giờ có hai tỷ để làm những điều trên như mọi người.

Mình sẽ cố gắng phát triển số vốn hiện có của mình dựa trên những comment góp ý của mọi người để đạt được không chỉ 2 tỷ xem sao :D

minhhai1307
02-13-2012, 12:30 AM

có sợ hết tiền k b ? :S

hjhj. de danh huong thu

chaucaphu
09-29-2016, 05:16 PM

Mình nghĩ vào thời điểm nắng nóng như thế này, ai cũng muốn vào một lúc rảnh rỗi có thể ngồi nói chuyện tán dóc hay ngồi suy nghĩ một vấn đề gì đó hay đơn giản hơn nữa là có thể ngồi tránh nóng. Nếu mình mà có 2 tỷ trong tay thì mình sẽ mở quán cà phê sách. ý tưởng này ấp ủ trong mình lâu rùi và một phần nữa tại quê mình chưa có quán cà phê như thế này nên mình rất muốn tạo một phong cách khác cho thành phố. Mọi người không chỉ ngồi nhìn phong cảnh xung quanh quanh mà cũng còn đọc sách nữa vì sách là một nguồn tài nguyên vô giá. Không phải ai ở nhà cũng có đủ sách ở nhà mà đọc và hơn nữa nếu ở nhà thì chưa chắc đã thích đọc sách, chỉ đến nơi này cái thú đọc sách mới phát triên hơn

chaucaphu

chúng ta nên mở một topic: "làm thế nào để kiếm 2 tỷ" nhỉ :D thế thì ý tưởng của mọi người mới thành hiện thực được chứ ^^

ketsat

"Nếu bạn có 2 tỷ...".
Mình không thích từ " Nếu" chút nào .
Làm thế nào để mình sẽ chắc chắn có 2 tỷ trong thời gian xắp tới là điều mình nghĩ !
Hãy thực tế đi các bạn !
Thank.

messi

"Nếu bạn có 2 tỷ...".
Mình không thích từ " Nếu" chút nào .
Làm thế nào để mình sẽ chắc chắn có 2 tỷ trong thời gian xắp tới là điều mình nghĩ !
Hãy thực tế đi các bạn !
Thank.Làm gì cũng phải có vốn chứ, đề bài người ta đưa ra là 2 tỷ mà bạn, còn nếu muốn có được 2 tỷ thì ít ra bạn cũng có vài trăm triệu, hay bèo nhèo là vài chục triệu. Theo tôi nghĩ vốn nhỏ làm việc nhỏ, vốn to làm việc to. Kinh doanh là mạo hiểm, nhiều mạo hiểm mới sinh lời cao. Với 2 tỷ, tôi sẽ đầu tư cho 9 hay 10 nền đất tại các địa phương như Bình Dương hay Đồng Nai. Chỉ 1 năm sau là chắc chắn tôi sẽ có lời.

truongseomxh24

nếu mình có 2 tỷ trong tay mình sẽ hợp tác với mấy người bạn để thành lập một công ty mà mình hằng mơ ước! mình có dự án kinh doanh rồi, bạn nào có 2 tỷ mà muốn đi kinh doanh thì phone cho mình nhé ! 0934798795