PDA

View Full Version : Làm gì khi xe khác và quệt vào xe mình?

sonanh3082
04-02-2009, 09:29 PM
Bạn đang dừng xe chờ đèn đỏ tại một giao lộ, hoặc giữa lúc kẹt xe. Bỗng xe bạn bị đụng nhẹ từ phía sau, bạn biết rằng có ai đó đang chen lấn và đụng xe vào chắn bùn sau, hoặc vào ống xả của xe mình. Bạn sẽ ?

Mặc kệ. Không ngoảnh lại, không tỏ thái độ gì. Vì người ta không cố ý, và họ sẽ không đụng lần thứ hai.
Ngoảnh lại nhìn chỗ xe mình bị va quệt với ánh mắt khó chịu, và nhìn về phía người đó.
Quay lại và trách mắng. Nhắc nhở vì đã va quệt vào xe mình.

hocon84
04-05-2009, 08:18 PM
Bạn đang dừng xe chờ đèn đỏ tại một giao lộ, hoặc giữa lúc kẹt xe. Bỗng xe bạn bị đụng nhẹ từ phía sau, bạn biết rằng có ai đó đang chen lấn và đụng xe vào chắn bùn sau, hoặc vào ống xả của xe mình. Bạn sẽ ?

Mặc kệ. Không ngoảnh lại, không tỏ thái độ gì. Vì người ta không cố ý, và họ sẽ không đụng lần thứ hai.
Ngoảnh lại nhìn chỗ xe mình bị va quệt với ánh mắt khó chịu, và nhìn về phía người đó.
Còn tùy chứ, nếu như người đó là một cô gái xinh xắn dễ thương thì sao ? ^^!

toyota
04-07-2009, 05:22 PM
Chắc anh này hay dại gái lắm đây :>
QUOTE]

Huynh đệ nói chí phải tại hạ thích ngắm nhìn các cô gái đẹp lắm, nhưng không có ý gì đâu nhé ^^

Minhpham.mng
04-07-2009, 05:51 PM
cái này cũng tùy lúc nữa, nếu như minh đang vui thi không nói gì, nhưng nếu mình đang khó chịu thì đây là cơ hội để xã cơn giận đây...

linhti1
04-07-2009, 06:33 PM
sao lại giận cá chém lung tung vây?
mình nghĩ tùy vào mức độ mà họ va phải........mình nghĩ chẳng ai mún thế nên cái gì cho qua dc hãy cho qua...ok.........

hoanganha1q2
01-19-2010, 02:40 AM
Phản hồi: Làm gì khi xe khác và quệt vào xe mình?

kiểu gì cũng phải ngoái lại nhìn cái đã, trước là xem cái xe mình có bị thương tích nặng không, sau là coi mặt người đâm vào mình. Chả có ý gì đâu ạ, phản xạ tự nhiên thôi. Nói chung mấy lần em bị húc vào đuôi xe đều nhẹ nên em mới chỉ manh động đến thế^ ^

xvietsao
02-04-2010, 04:31 AM

bị xe quệt thì trước tiên mình phải nhìn xe mình xem tình hình như thế nào chứ, sau đó theo phản xạ thì chắc ai cũng phải nhìn xem người quệt mình là ai. Nếu mình trong tình trạng đó thì mình sẽ làm như vậy, đang đi trên đường, càng cãi vã ồn ào càng làm cho mình mệt mỏi căng thẳng.

xvietsao
02-06-2010, 04:44 PM

Cái này thì còn tùy tâm trạng của mình, nếu mình đang vui thì sẽ chọn phương án 1 còn nếu đang khó chịu thì quay lại nhìn một cái.

chucvn
02-10-2010, 09:15 PM

theo mình thì đâu có gì. có thể là người ta không cố ý nhưng nếu va chạm vào xe mạnh quá thì phải tính lại.

hoangkiso
02-12-2010, 02:46 AM

hì hì,cái này phải tùy từng t hợp...nhưng cho dù thía nào thì một hành động đẹp cũng để lại trong lòng ng khác những ấn tượng thật khó quên.^^ :8: Như mình chẳng hạn,có 1 lần mình đi ngã tư và quệt vào xe 1 bác gái đi xe đạp...mình hú hồn và nói câu xin lỗi luôn miệng...bác ý cười và nói lấn sau đi cẩn thận nha con ...hi hi,đến giờ mình vấn còn nhớ như nguyên nè ^^ :103:

manhhuong
02-20-2010, 09:29 PM

quay lại nhìn xem họ co thái độ j`.Bướng thì đập cho một trân rồi đi >:/

dunk90
02-27-2010, 12:34 AM

Tùy trường hợp chứ nhỉ,nếu cụng nhẹ 1 lần thì kệ thoai,no problem,họ ko cố ý:D
Còn mạnh á để xe mình bị thương thì,ăn mắng rồi b-) nếu như nó mà chửi thì...b-(

Cơ mà nếu họ mà đền tiền thì thôi,em té:-& chứ vừa khõ nhẹ cái đã xù lông nhím lên thì lại giống như kiểu mấy nhóc mới lớn thích thể hiện mất:"> chưa kể gặp phải dân xã hội đen hay là đối tượng có tiền án tiền sự hoặc nhiễm...HIV thì...xác định rồi:-&

Tùy cơ ứng biến,cẩn tắc vô áy náy,1 điều nhịn là 9 điều lành:>

viettelservice
02-27-2010, 05:44 AM

thì cũng xem họ có thái độ gì đã chứ.

linhpi24h
02-27-2010, 05:49 AM

đương nhiên là quay lại nhìn rùi, với mục đích: xem xe mình có bị gì không? (mà câu hỏi là đụng nhẹ thì chắc xe không sao, còn nếu mà có sao thì phải làm lớn chuyện chứ). Kế tiếp là nhìn xem ai đụng mình, nếu là một cô gái đẹp thì đây có thể là một cơ hội (nếu xe bị hư nặng do một cô gái đụng thì cơ hội càng lớn)..... Không nên dùng dũ lực để giải quyết vấn đề cho dù xe có bị hư thế nào, đàm phán, thỏa thuận hòa giải là trước tiên, còn nếu không được thì 113 mà gọi........

tai camera360
03-01-2010, 12:50 AM

hj,với mình thì vô cùng đơn giản thui ah.họ đụng xe mà nhẹ,cho dù cố ý hay vô tình thì m` cứ bình tĩnh đi típ,coi như ko có chiện j xảy ra cho nó khỏe^^. còn nếu đụng mạnh thì chịu khó ngoảnh đầu nhìn lại họ 1 tí với vẻ mặt hơi khó chịu chút,xog đi típ. Thế thui,gây gỗ j n` cho mệt ha:8:

dangnguyencctv
03-01-2010, 01:10 AM

phản xạ tự nhiên em quay lại nhìn phát (hơi cáu ), xem ng ta có thái độ xin lối thì thôi đi tiếp, k thì lẩm bẩm cho biết mặt;)) ( ủa mà vụ này chắc k có thương tích gì hay mất mát tài sản gì chứ nhỉ, không thì phải thêm vào ...D. phương án khác)

linhgiangtrogia24h
03-11-2010, 06:43 PM

Không thể đưa ra tình huống chung chung như vậy được rất khó để trả lời vì trong mỗi hoàn cảnh khác nhau, tâm lý của con người ta lại thay đổi và sẽ có những xử lý khác nhau trong mỗi tình huống.
Trong câu hỏi của bạn tôi ví dụ như: Đang trong tâm trạng vui vẻ, bình thường, thời tiết mát mẻ thì tôi sẻ chọn phương án (2) mà bạn đưa ra nhưng xin thay đổi chút ít là chỉ quay lại nhìn nhưng ko bằng ánh mắt giận dữ j` cả

thinhhp91
08-23-2010, 12:34 AM

Mấy cái này..thường thi tớ chả nhìn lại làm j trừ đi húc mạnh vào xe của mình còn va quệt nhẹ thì thôi. Hơi đâu mà xăm xoi người ta... ở đâu ko bít chứ ở VN ra đường dại dột là dễ bỏ mạng lắm.. Ví dụ điển hình là 2 mạng người ở CỐNG QUỲNH đó.. vừa cách đây hơn tuần... dã man!!!!

thuytrang128
08-23-2010, 01:14 AM

Theo mình:Còn tùy đối tượng và mức độ va quệt:
1.1: Đối tượng là nữ mặt không đến nỗi xấu hoặc nam bình thường, xin lỗi mình ngay: chỉ nhìn lại một chút, bảo không sao, vặn ga đi tiếp --> lạnh lùng.:D
1.2: Đối tượng là nữ, xinh xắn, đáng yêu, xin lỗi mình ngay : làm căng ngay, giữ xe và người lại. Sau đó bảo tôi chỉ đùa chút thôi, có j đâu mà. Mục đích chủ yếu: làm quen là chính.:d hehe
1.3. Đối tượng là một cao thủ võ lâm,mặt mày dữ tợn, xăm đầy tay chân: Dạ cho em xin lỗi! Anh không sao chứ ạ! May quá xe em cũng không sao, lần sau em sẽ không phanh gấp thế nữa!

Văn Chiến
08-23-2010, 01:30 AM

các giải pháp đưa ra khá cụ thể nhưng chỉ là ý kiến lúc sáng suốt hay sự việc đã qua. Lấy gì để bảo đảm cho những hành động của bạn trong lúc tức giận vừa đau vừa mất bình tĩnh. Bạn cũng không phải là một nhà hiền triết hay một thầy tu để luôn mỉm cười hay không phản ứng gì trong tình huống đấy. Tóm lại, "làm gì" là ở cách giải quyết của mỗi người không có một chuẩn mực cụ thể nào trừ những hành vi thái quá

kanhtran
08-23-2010, 02:01 AM

Thực ra nếu va chạm là nhẹ thì có thể mỉm cười chứ va chạm mạnh thì cần làm rõ nguyên nhân, yêu cầu bồi thường ngay.

kanhtran
08-23-2010, 02:33 PM

đang đi ngoài đường mà bị quệt xe, coi chừng mưu kế kẻ gian đấy, ngoảnh lại nhìn có khi mất giỏ xách, trừng mắt khó chịu, coi chùng gặp trúng xã hội đen, nó nổi máu xung thiên lên quýnh cho, nếu là ngừoi bình thường thì họ không cố ý va quẹt đâu. Vì vậy tốt nhất là làm ngơ chạy đi cho rồi,

tunght
08-23-2010, 05:29 PM

Bạn hỏi chung chung quá, làm sao trả lời được!

vanthinh1088
08-23-2010, 05:29 PM

Bạn hỏi chung chung quá, làm sao trả lời được!

linhtitnb
08-27-2010, 04:51 AM

theo phản xạ chắc chắn sẽ quay lại rùi, xác định đối tượng và xác định tổn thất nặng nhẹ rùi sẽ bình tĩnh giải quyết thui :D

luattrihung
08-27-2010, 05:51 AM

nói chung thế mình cũng trả lời chung!hihi! thế này nhé! trên nhiều ý kiến đưa ra đẫ rất cụ thể rùi! trong tay nạn xe thì chẳng có ai mong muốn cả! nên giải quyết thế nào cho hợp lý và thân thiện là tốt nhất! đặc biệt là khi các bên chưa bên nào bị thương hoặc bị thương chưa đáng kể!NẮM chắc luật để giải quyết tình hình! mình sai hay đối phương sai! mà soay chuyển tình thế!thoa thuận ko được thì nhờ ca giải quyết!

BichNgoc101
08-27-2010, 03:38 PM

Cái phải tùy trường hợp và hoàn cảnh ah, ko nói trước được

dients
08-29-2010, 03:37 PM

Thui em chọn sự lựa chọn đầu tiên.

Phải chú ý đèn đỏ không nhỡ họ đi mình ở lại chậm quá, kỳ lắm.

Mà cũng có lần đi xe ở nông thôn, em quyẹt vào xe bò bị gãy càng trước, hix, xe mới tậu, tiếc quá, nhưng em sai, họ không nói gì và đi ngay vì họ cũng đang bận, vậy thôi, hãy để thế xong.

Nếu việc nhỏ như thế này cũng can thiệp vậy thì trong 1 ngày nhiều việc quan tâm lắm .

Đúng không bà con?

yencenco
11-01-2010, 09:51 PM

quay lai; nhìn; và cười
+ 1 cô gái đẹp: cười làm quen
+ 1 người lớn tuổi: cười giàn hòa
+ 1 đầu gấu: cười cầu tài
+ 1 quỷ dạ xoa: cười và cụ ơi cháu nhường đường cho cụ

chucvn
11-02-2010, 03:58 PM

quay lai; nhìn; và cười
+ 1 cô gái đẹp: cười làm quen
+ 1 người lớn tuổi: cười giàn hòa
+ 1 đầu gấu: cười cầu tài
+ 1 quỷ dạ xoa: cười và cụ ơi cháu nhường đường cho cụý kiến hay nhwng không phải lúc nào cũng cười đâu tùy trương hợp mình sai hay họ sai

huynhpham
11-03-2010, 06:52 AM

ý kiến hay nhwng không phải lúc nào cũng cười đâu tùy trương hợp mình sai hay họ saidù là ai sai nụ cười giúp giai tỏa bớ căng thẳng. một nụ cười sẽ rất rất tuyệt vời trong hầu như toàn bộ những trường hợp sãy ra hằng ngày.

tuananhkt
11-03-2010, 09:45 PM

Đúng là em ỏ Sao Hỏa có khác, nóng tính wa đấy. Mình là người văn minh, có học, không nên làm thế em ah. Em nên xuống xe...tắt máy...ra xem người ta thế nào...để xem có gì rơi ra không...còn nhặt.

furiyo
11-04-2010, 05:14 PM

Dù là mình bị quẹt hay mình quẹt người ta thì minh cũng nên lớn tiếng trước nếu như không muốn họ chưởi mình.hehe..

hoangvu1901
12-24-2010, 03:03 AM

gặp em...em hỏi người ta có sao ko đã rồi tình huống mà xử lý. ^^

gamevui5k
03-02-2011, 03:00 AM

Tùy tình huống mà có cách cư xử nếu như ng ta vô ý thì bỏ qua thôi cũng chả cần làm rùm ben gì nhỉ

baohanhtivilcd
09-29-2016, 07:59 AM

Xe em cứ thỉnh thoảng lại cong biển vì bị đụng kiểu í đấy :-S
Chỉ

Ngoảnh lại nhìn chỗ xe mình bị va quệt với ánh mắt khó chịu, và nhìn về phía người đó.thôi. chắc ng ta k cố tình nh vẫn cứ nhìn cảnh cáo hee. Phản xạ mà

wassing123

Nếu lúc đó kẹt xe thì em ko quay lại. Còn đụng mạnh thì em phải quay lại để nhìn xem xe bị gi ko :D

cansaoviet

chủ động xin lỗi trước xem mình và ng ta có sao ko?vì đó là phép lịch sự sau đó xem xét mức đọ nghiêm trọng và xử lý sau!

tiennu88
12-22-2016, 06:48 PM
Mình thì không để ý mấy cái va quẹt nhỏ nhặt, người ta cũng không cố ý vì chả ai tự nhiên lại thích va quẹt vào người khác làm gì cả.