PDA

View Full Version : Kinh Tế Lượng! Pro kinh tế ơi!

mathanhcong
09-26-2009, 06:34 AM
Em đang học môn kinh tế lượng nhưng mà thấy môn này khó quá ! Anh chị nào có tài liệu hướng dẫn và cách làm bài tập không ! Em đang học đến phần Mô hình hồi quy K biến ... và còn nhiều chương sau nữa cảm thấy rất khó Pro nào giỏi môn này giúp em với .Em xin thanks ngàng lần ! Mong được sự giúp đỡ của mọi người .

vietglobal
09-26-2009, 07:43 AM
Phản hồi: Kinh Tế Lượng! Pro kinh tế ơi!

Em đang học môn kinh tế lượng nhưng mà thấy môn này khó quá ! Anh chị nào có tài liệu hướng dẫn và cách làm bài tập không ! Em đang học đến phần Mô hình hồi quy K biến ... và còn nhiều chương sau nữa cảm thấy rất khó Pro nào giỏi môn này giúp em với .Em xin thanks ngàng lần ! Mong được sự giúp đỡ của mọi người .tớ cũng đang học môn đóa nè .Cũng ngấy lắm.Năm ngoái học sắc xuất lơ làng nên học cái này chẳng hiểu mô tê chi.Nhưng được cái khoản tài liệu thì abundant nắm.Câu tham khảo cái slide bọn tớ,nếu cần thì hôm sau gửi tiếp cho:)]http://www.mediafire.com/download.php?mmkznuvzuzw

duythanhuct001
10-03-2009, 02:51 AM

Thực ra môn này cũng ko khó đâu bạn ơi, chỉ cần làm bài tập nhiều nhiều là đc mà. Mình thấy môn này khá thú vị đấy chứ.

anthao
10-04-2009, 05:55 AM

Mình cảm thấy môn này rất hay nhưng càng học càng khó hiễu nhất là phần bài tập, giáo trình của mình đang học bài tập còn hạn chế lắm -mình đang rất cần bài tập để giải .Bạn có tài liệu về bài tập send cho mình với ,bài tập có lời giải càng tốt nha. Thanks mọi người rất nhiều

huynq.231
10-10-2009, 10:13 PM

Mình có chút tài liệu share zới mấy bạn nè \:D/. Chúc các bạn học tốt :)

huynq.231
01-23-2010, 05:50 PM

có ai biết tài liệu hướng dẫn thực hành trên eview hay excel thì chỉ cho mình với... thanks lắm lắm...

36hoangcau
01-26-2010, 06:30 AM

Đây là một môn rất quan trọng,cùng với lý thuyết thống kê,xác suất tạo thành các kiến thức cơ bản sau rất có lợi cho các bạn học chuyên ngành tài chính,ngân hàng,chứng khoán.Mình trc cũng tưởng là ko quan trọng,chỉ học sơ sơ để thi,h mới biết,phải ngồi giở giáo trình ngồi đọc lại :((