PDA

View Full Version : Bài thuyết trình về Thuế tiêu thụ đặc biệt

wuisatang
01-06-2010, 06:07 PM
Thuế tiêu thụ đặc biệt là loại thuế gián thu đánh vào một số hàng hóa và dịch vụ đặc biệt với thuế suất rất cao.Thuế tiêu thụ đặc biệt chứa đựng các đặc điểm của một loại thuế gián thu,người bán sẽ chuyển tải số thuế phải nộp vào trong giá bán của hàng hóa,dịch vụ.Thuế tiêu thụ đặc biệt góp phần làm cho giá cả của hàng hóa,dịch vụ thuộc diện chịu thuế trở nên đắt đỏ hơn.Người mua để thỏa mãn nhu cầu tiêu dùng các loại hàng hóa,dịch vụ kể trên sẽ phải trả giá bằng một khoản thuế tiêu thụ đặc biệt khổng lồ.Do đó người tiêu dùng đôi khi phải bỏ qua hoặc hạn chế mức thấp nhất việc sử dụng các hàng hóa dịch vụ chịu thuế tiêu thụ đặc biệt vì không đủ khả năng chi trả hoặc cân nhắc đến “hiệu quả chi tiêu” do số thuế tiêu thụ đặc biệt thậm chí lớn hơn cả giá trị của hàng hóa,dịch vụ mua vào.Vì vậy,thuế tiêu tụ đặc biệt có tác động rất lớn đến việc định hướng hành vi tiêu dùng

tai zalo
01-10-2010, 06:50 AM
Phản hồi: Bài thuyết trình về Thuế tiêu thụ đặc biệt

thanks bạn nhe

tuanesport
04-28-2010, 09:57 PM

Thanks bạn nhé!

tuanesport
07-25-2010, 07:07 PM

Mình là sinh viên năm 1, minh có đọc tài liệu trên mạng thuấy thuế tiêu thụ đăc biệt năm 2010 có thay đổi nhưng minh không biết thuế tiêu thụ đặc biệt ap dụng cho rượu thuốc là bao nhiêu %, có bạn nào có thể giúp minh được không, cám ơn các bạn nhiều nhe.

tuanesport
09-25-2010, 10:58 PM

thanks rất nhìu!
Tuy nhiên, theo mình thì các thông tin dc sử dụng trong bài viết nên được trích dẫn nguồn, như vậy sẽ tạo thêm cơ sở và tăng tính thuyết phục của bài viết. Người đọc cũng có thể có cơ hội kiểm chứng. Bài rất hay nhưng vì ko có nguồn trích dẫn tin cậy nên mình ko thể lấy dc số liệu này cho bài of mình. Tiếc wá. Nếu dc bạn cho mình biết các số liệu thực tế mà bạn thu thập dc lấy từ đâu nhé. thanks ^^