PDA

View Full Version : Bài tập lớn Nguyên lý thống kê kinh tế

kimthanhthethao12
03-02-2009, 07:41 AM
Hi all,
Rất cần sự giúp đỡ của mọi người. Nhóm mình đang phải làm bài tập lớn môn Nguyên lý thống kê kinh te . Đề bài hơi khoai : " Đánh giá nhu cầu nghiên cứu thị trường của các doanh nghiệp"
Định hướng ban đầu bọn mình sẽ làm điều tra bằng phiếu hỏi nhưng việc đi đến các doanh nghiệp nhờ điền phiếu điều tra giùm thì gần như là điều không tưởng. Tuy vậy co giáo vẫn yêu cầu mẫu điều tra tối thiểu là 30< tất nhiên điểm cũng tối thiểu luôn > .
Hic có bạn. anh. chị nào đã từng làm bài tập lớn NLTK KT thì share kinh nghiệm cho mình. em với .
PS : .Mọi người đánh giá như thế nào về nhu cầu nghiên cứu thị trường của các doanh nghiệp trong giai đoạn hiện nay ? ​

saobang
12-22-2009, 06:02 PM
Phản hồi: Bài tập lớn Nguyên lý thống kê kinh tế

Có ai biết tìm tài liệu môn nguyên lý thống kê ở đâu ko?(hướng dẫn làm bài tập thì càng tốt) giúp mình naz Thank

saobang
12-22-2009, 07:54 PM

Nguyên lý thống kê là môn dễ mà bạn !
Bạn chỉ cần học Công Thức Và Vận Dụng , Nó Có đòi hỏi gì nhiều Tư Duy đâu!????
Bạn cứ chơi đi ,Học làm gì nhiều...cho mệt.Gần thi học ít công thức và làm chút bài tập là ok thôi mà.(Mấy cái nhận xét trong NLTK tuy hơi chuối nhưng nó nhang nhác giống nhau cả ,học dễ ợt ,Mình kỳ 3 học môn đó ,toàn chơi,gần thi mới học thế mà thi cũng đc 9,tổng kết còn 8,85 thế mới chuối !!!)
Updated:

Hi all,

Rất cần sự giúp đỡ của mọi người. Nhóm mình đang phải làm bài tập lớn môn Nguyên lý thống kê kinh te . Đề bài hơi khoai : " Đánh giá nhu cầu nghiên cứu thị trường của các doanh nghiệp"
Định hướng ban đầu bọn mình sẽ làm điều tra bằng phiếu hỏi nhưng việc đi đến các doanh nghiệp nhờ điền phiếu điều tra giùm thì gần như là điều không tưởng. Tuy vậy co giáo vẫn yêu cầu mẫu điều tra tối thiểu là 30< tất nhiên điểm cũng tối thiểu luôn > .
Hic có bạn. anh. chị nào đã từng làm bài tập lớn NLTK KT thì share kinh nghiệm cho mình. em với .

PS : .Mọi người đánh giá như thế nào về nhu cầu nghiên cứu thị trường của các doanh nghiệp trong giai đoạn hiện nay ? ​Trong chương đầu của NLTK chẳng có bài Cách cách điều tra thống kê là gì?
Bạn chọn cách nào có lợi.dễ làm nhất cho mình thì chọn.
VD:Điều tra chọn mẫu :Chọn vài mẫu trong tổng số ,sau đó tính tỷ lệ %.Giống như kiểm tra bài cũ đó.(Mình nghĩ bài tập của các bạn ăn điểm ở cách thành lập bài toán thống kê thôi, Chứ phần số liệu thì ai kiểm nghiệm đc.(Nhưng đừng bốc phét thái quá nhé))).thank.

cuuseo
01-24-2010, 12:00 AM

:-ccach lam bai tap nguyen ly thong ke kinh te nhu the nao???????????????????/
ai biet noi gium toi voi

cuuseo
03-04-2010, 05:47 AM

co ai có phuong phap hoc va giai bai tap mon thong ke kinh te?

thanhtrang
09-16-2010, 03:15 AM

thanks.cảm ơn nhé :-*

seotn
08-15-2011, 05:12 AM

nhà sách kinh tế trên đường Đào Duy Từ, đối diện cổng 2, trường đại học kinh tế cơ sở bên NGuyễn Tri Phương ý

tvintec
10-04-2016, 01:19 AM

bài tập đó như thế nào chứ? Vì nó có nhiều chương lắm mà, ước lượng, kiểm định, chỉ số, ..?

tvintec
10-04-2016, 01:19 AM

Hic chán cái môn thống kê này.Làm bài tập thực tế chuối luôn.bạn nào có kết quả kinh doanh ngân hàng 100% vốn nước ngoài năm 2009 ko chỉ cho mình cách tìm với.Mình làm đề tài về nó mà chịu ko tìm đựoc số liệu.