PDA

View Full Version : Rèn luyện thế nào để có một đầu óc nhạy bén.

mrgakute1987
11-12-2009, 05:13 PM
Hiện tại mình không biết phải rèn luyện thế nào để có một đầu óc nhanh nhạy như các MC, làm sao có thể xử lý các tình huống 1 cách nhanh nhất trong khi đang dẫn một chương trình.
Phải rèn luyện như thế nào để có thể đang nói mà suy nghĩ được các vấn đề tiếp theo.
Thanks.

dungmxh
11-20-2009, 08:29 AM
Phản hồi: Rèn luyện thế nào để có một đầu óc nhạy bén.

mình nghĩ nên nói nhiều hơn, đứng trước công chúng khó nhất là giữ được bình tĩnh, vì vậy nên có những bài tập cần thiết để giữ được bình tĩnh. cái này là thói quen hàng ngày. nên từ từ rèn luyện.

hungneu
11-20-2009, 02:11 PM

Cái này thì bạn chỉ cần nói chuyện với mọi người nhiều thôi.Khi nói chuyện nhiều thì khả năng xử lý của bạn nhanh hơn.

tuananhkt
11-21-2009, 07:04 AM

mình nghĩ bạn nên mạnh dạng lên, đừng sợ gì cả và cũng đừng ngại, hãy cố kết bạn càng nhiều, tập giao tiếp nhiều người với nhiều văn hóa khác nhau và tìm những tình huống để xử lí nha

tai facebook
11-21-2009, 07:58 AM

mình nghĩ bạn nên tham gia các câu lạc bộ thuyết trình ,để luyện thuyết trình.còn để nói như MC,ngoài khả năng thuyết trình ra thì bạn cần một có khả năng sử dụng ngôn ngữ tốt.cách luyện thêm ngôn ngữ như sau:mỗi ngày bạn đọc một trang sách vào buổi sáng(nhớ đọc thành tiếng để luyện phản xạ),sau khoảng 2 tuần bạn sẽ thấy kết quả rõ dệt,sau vài tháng bạn sẽ trở nên thành thạo,sau 1 năm bạn sẽ trở thành bạc thầy về nnguwzguwx.còn luyện thuyết trình ,bạn có thể đến câu lạc bộ ý chí việt:hoạt động vào sáng chủ nhật ở 347 đội cấn-ba đình hà nội.chúc bạn thành công

deadbyme
03-16-2012, 10:19 PM

hihi bạn nên cười nhìu , cười nhìu thì sẽ nói nhìu dc thôi .he he

baobinh
03-16-2012, 10:33 PM

mình nghĩ bạn nên mạnh dạng lên, đừng sợ gì cả và cũng đừng ngại, hãy cố kết bạn càng nhiều, tập giao tiếp nhiều người với nhiều văn hóa khác nhau và tìm những tình huống để xử lí nhaĐúng đấy Bạn ạ, đặc biệt nói chuyện nhiều với người lạ, và cả Con gái nữa...sẽ giúp Bạn nói chuyện tố hơn. Nhưng Bạn phải chú ý sửa chữa qua mỗi lần nói chuyện... ^^

Chúc Bạn thành công!

phuongnam
03-18-2012, 04:11 AM

Hiện tại mình không biết phải rèn luyện thế nào để có một đầu óc nhanh nhạy như các MC, làm sao có thể xử lý các tình huống 1 cách nhanh nhất trong khi đang dẫn một chương trình.
Phải rèn luyện như thế nào để có thể đang nói mà suy nghĩ được các vấn đề tiếp theo.
Thanks.Nếu bạn ở Tp. HCM có thể tham gia khóa đào tạo MC ở nhà văn hóa thanh niên, hoặc khóa thuyết trình trước đám đông để có thêm tự tin, bên cạnh đó nếu còn đi học thì bạn nên siêng phát biếu trong lớp...

phuongnam
03-18-2012, 05:01 AM

Nếu bạn tập trung cao độ vào những gì bạn đang nói và đang làm thì đầu óc sẽ trở nên linh hoạt. Nếu bạn tham gia trong một tập thể hãy dành quyền được nói thật nhiều, tất nhiên là phải có sự chuẩn bị kỹ lưỡng nếu đó là một cuộc họp hoặc một buổi thuyết trình. Khi nói nên vào luôn vấn đề sẽ tránh được sự phân tâm. Good luck!

nguyentruong17
03-18-2012, 05:03 AM

mình nghe nói là bộ não của mình chỉ có hd 20% công suất thui muôn hd 100% thì phải làm sao đây ta ??