PDA

View Full Version : dạy học sinh

tai line
01-27-2008, 05:38 PM
tôi đang dạy kèm hai hoc sinh nam lớp 10 ,tôi phải có cách cư xư thế nào để cho việc giảng dạy của tôi được thực hiện tốt

truongson
02-01-2008, 03:56 AM
Ðề: dạy học sinh

bạn đến từ ĐH Sư Phạm à?Khoa nào vậy?Năm mấy rồi?Dạy học sinh nam thì dễ ẹc,quan trọng là phải hiểu tâm lí của nó,mà bạn đã từng học qua cái tuổi đó rồi mà,hồi đó bạn trai của bạn thế nào thì 2 chú kia cũng y chang vậy đó.Không biết có đúng không nữa,thử xem.Chúc bạn thành công!!!!

dungit
08-29-2008, 04:20 AM
Bạn dạy môn gì thế?!
Có dạy môn "Văn Hoá" không hử!

hoanganha1q2
08-29-2008, 04:04 PM
Chà! chuyện muôn thuở đó. dạy kèm? bạn là nữ? trẻ trung? xinh? môn bạn đang dạy là gì?
Đối tượng bạn dạy là nam? lớp 10? mức học của 2 học sinh đó? (thông thường thì học yếu? có nhiều dạng học yếu nhưng có thể tóm lại thành các đối tượng sau: có năng lực học nhưng do ham chơi nên hổng kiến thức, năng lực học yếu + ham chơi, yếu toàn năng (học cũng yếu, thụ động, k ham chơi)).Trường hợp một thì khá phức tạp, mấy cậu này khó trị đây. Trường hợp 2 càng khó điều trị. Trường hợp 3 thì dễ trong ứng xử nhưng khó dạy vì tiếp thu quá tệ. Đối với hai trường hợp đầu, theo tớ bạn nên là người có tính quyết đoán, có tinh thần nghiêm túc trong học tập. Ở độ tuổi lớp 10, đầu óc của mấy cậu này khá phong phú về tưởng tượng vì thế bạn ăn mặc càng nghiêm túc + kín đáo thì càng tốt. Điều này sẽ giúp 2 vị khách của bạn tập trung hơn trong công việc. Quá trình học có thể giải lao giữa giờ nhưng hình thức giải lao là k nên đùa, có thể là giải lao bằng việc đố vui chẳng hạn....
Mấy điều trên chỉ là một số ý kiến nhỏ thôi. Trên thực tế thì phải phụ thuộc vào hoàn cảnh cụ thể, tính cách của 2 học sinh đó mới biết nên làm thế nào? Nội dung của từng bài giảng của bạn nữa...
Chúc bạn thành công và kiếm được thù lao xứng đáng. (Cũng mệt nhọc lắm đó)

songdai90
11-06-2008, 04:44 AM
Oh Mình Cũng Từng đi Dạy Rui, Hi Hi Chuyện Cư Sử Như Thế Nào Thì Mình Cũng Hiểu đôi Chút Nỗi Long F Của Cậu , Cái Quan Trọng Nhất Là Mình Làm Chủ được Kiến Thức Của Mình , Thái độ Dạy Phù Hợp Với Tâm Lí đối Tượng Mình Dạy Là Nam Hay Nữ, Là Người Vui Tính Hay Hiền Lành ít Nói V............

songdai90
11-07-2008, 12:01 PM
ngày xưa mình đi dạy, đứa nào nói nhỏ nhẹ là nó ko nghe, sau này uýnh chúng nó như điên, thế mà nó lại quý, 1 điều cô, 2 điều cô, tại vì trong h học thì nghiêm khắc, nhưng thỉnh thoảng cuối tháng nhận lương lại chở học trò đi uống trà sữa hay ăn bánh tráng (mua chuộc) :D
Dạy ai cũng vậy, bạn cần soạn giáo án riêng, đừng nghĩ dạy thêm thì ko cần, cái chính học sinh hiểu dc bài thì nó sẽ chăm học, dù trc đó nó là đứa lười nhác he he

songdai90
11-25-2008, 02:46 AM
hừm , chủ nhân ném cho mỗi dòng , vậy là anh em xông vào Ba la ba la ...... nhưng chủ nhân topic thì lặn mất tiêu , chắc đang bị ............