PDA

View Full Version : trhảo luận tình huống quản trị rủi ro

quechi
10-28-2009, 05:14 AM
1 nhà cung cấp thường xuyên cho doanh nghiệp của bạn bỗng nhiên chấm dứt hợp đồng cung cấp mặt hàng mà bạn đang bán chạy. là người phụ trách mua hàng cho doanh nghiệp bạn sẽ làm gì?

virus
08-26-2010, 02:49 PM
Phản hồi: trhảo luận tình huống quản trị rủi ro

ngu wa.thi tim nha ohan phan phoi khac. ke ba no, zay cung hoi,di chet di

kaka1q2
08-26-2010, 05:40 PM

phải tìm hiểu xem tại sao người ta cắt hợp đồng và đàm phán lại vì ai sản xuất ra chẳng muốn bán. xem lại phía công ty mình có vấn đề gì không

maingocbichvn
08-26-2010, 07:22 PM

Theo mình nhớ là phải có hợp đồng bao nhiêu năm chứ
Phải tìm hiểu xem vì sao nhà cung cấp lại phá vỡ hợp đồng, nếu lỗi bên nhà cung cấp thì phải nói họ bồi thường còn lỗi bên mình thì họ không cung cấp nữa cung đúng thôi
Nhưng mình có thể tìm nhà cung cấp sản phẩm khác hoặc xử lý rắc rối với nhà cung cấp cũ cho họ biết những khó khăn của mình, những lý do khách quan khiến mình hủy bỏ hợp đồng

quyend832
08-27-2010, 03:57 PM

trong kinh doanh ko có gì là ko thể. Thế nên quản trị rủi ro là mục tiêu và là chiến lược dài của các nhà quản trị.

Tôi cung năm trong một lĩnh vực kinh doanh tương tự như bạn. Tôi nghỉ rằng bạn hãy tự thiết lập cho mình danh sách những đối tác tương đồng và chấp nhận chi phí để thiết lập hệ thống kinh doanh lâu dài.

Chúc bạn thành công !

doikonhulamo
04-26-2011, 05:09 PM

phải tìm hiểu xem tại sao người ta cắt hợp đồng và đàm phán lại vì ai sản xuất ra chẳng muốn bán. xem lại phía công ty mình có vấn đề gì không

ngu wa.thi tim nha ohan phan phoi khac. ke ba no, zay cung hoi,di chet diCâu hỏi người ta hỏi thì hay , câu này phải học môn quản trị rủi ro rồi làm theo từng bước đã không biết gì lại còn nói người ta ngu xem lại mình đi đã chứ có biết gì không mà nói :

Nghe cái điệu đã biết là ít học rồi đừng vào đây làm phách nhé >-)