PDA

View Full Version : Vàng - Nên hay không ?

quy263
08-14-2008, 04:55 AM
Nếu như bây giờ bạn được thừa kế gia sản cảu một người họ hàng nào đó để lại. Bạn sẽ làm j với khoản tiền đó ?
(*) Mua vàng để đầu tư vì hiện giờ gái vàng đang khá rẻ và nguyên liệu này có thể tích trữ, vừa làm đồ trang sức. Giá vàng đã tăng 200% so với vài năm trước.
(*) Mua USD tại vì hiện nay giá USD đang lên cao, nền kinh tế Mỹ đang có dấu hiệu phục hồi. Nhưng thật ra đồng USD lên một phần là do nền kinh tế Mỹ có dấu hiệu hồi phục, một phần là do nền kinh tế châu Âu sa sút. Nhưng nhứ thế cũng không ảnh hưởng lớn lắm phải không nào ?
(*)Gửi tiết kiệm? Một ý kiến không tồi phải không? Hiện nay các ngân hàng đang thi nhau thu hút tiền bằng các khoản lãi suất chóng mặt từ 18 đến 19%/năm. Thật là hấp dẫn, ngoài ra bạn còn có thể nhận được các giải thưởng có giá trị như xe otô.
(*)Hay là bnạ để ở nhà, cho vào két sắt nhà mình, cho nso an toàn ?
=> Bạn chọn cách nào và có thể nếu lý do được không ?
Mọng nhận được nhiều ý kiến của các bạn. Thanks :26:

tandatcit
12-19-2008, 02:22 AM
Mình chôn xuống đất cất để né khủng hoảng, khủng bố, suy thoái, phá sản.. vì đầu tư vô cái j cũng thay rủi ro cả, lời đâu ko thấy toàn...âm ko.

lekhahieu
12-20-2008, 08:59 PM
còn tớ tớ sẽ chơi số đề, cá độ bóng đá ..vv...:D
heheheh, tớ là ngừoi chấp nhận rủi ro mừ, trong thời điểm hốt bạc như thế này thì tại sao lại phải bỏ ngân hàng, chôn xống đất.....
Thần tượng của tớ là soros mừ :D,

muabandienthoai
12-20-2008, 10:37 PM
oạch bax hải máu me đỏ đen thế.trên dà lạt nghe nói để đóm phát triển lém :p

muabandienthoai
12-21-2008, 01:29 AM
oạch bax hải máu me đỏ đen thế.trên dà lạt nghe nói để đóm phát triển lém :pnói bóng bẩy như thế thôi chứ tớ có bik số đề , với cá độ bóng đá là cái gì đâu... bùn thế đấy

thuytrang128
12-21-2008, 06:48 AM
oạch thì dễ mà,không bít nhưng không fai? không bao giờ biết :D hox cao như bax chuyện nỳ nhàm nhò ji`her her