PDA

View Full Version : Chiến lược cạnh tranh huy động vốn ngân hàng

thuydt
03-26-2009, 04:58 AM
Chào các bạn.
Hiện nay mình đang làm đề tài tốt nghiệp là "quản trị chiến lược nhằm nâng cao vị thế cạnh tranh huy động vốn tiết kiệm cá nhân tại ngân hàng TMCP"..Vậy bạn nào có kinh nghiệm , thông tin hay lời khuyên , giải pháp gì cụ thể xin vui lòng giúp mình với nhé...Mình chưa tìm được tài liệu hay thông tin gì hay kiên quan đến mảng này cả..#:-S.Vì vậy mình mong nhận được sự hỗ trợ của các bạn..:))
Chân thành cảm ơn nhiều..

kingkonghn
03-26-2009, 09:31 PM
hĩ. còn 2 months nua la ket thuc thuc tap that la chan. dể tui côic thi tui gửi choma2 xài

kingkonghn
12-30-2009, 04:33 AM
Phản hồi: Chiến lược cạnh tranh huy động vốn ngân hàng

tui la dân xd thât nghiệp 5 nặm rùi, vào đây học hỏi kiếm đường làm ăn..mong cac chú chỉ giáo

tungcleverfood
12-30-2009, 04:45 AM

mình nghĩ bạn nên tham khảo một vài trang web của các ngân hàng hiện nay để xem họ có những hình thức huy động nào? nên xét cả bối cảnh của nền kinh tế hiện nay có tác động thế nào đến các chiến lược của các ngân hàng nhằm huy động được vốn.

khanhtham
12-30-2009, 05:04 AM

trang thấy đề tài hay đó.với bối cảnh hiện nền kinh tế hiện.giá vàng và đô tăng làm cho các ngân hàng lâm vào tình trạng bị thiếu hụt vốn trầm trọng.từ ngày 1/12 lãi suất cơ bản tăng lên cùng với sự kiểm soát về tỷ giá ,các ngân hàng lại tiếp tục cuộc chạy đau tăng lãi suất huy động nhằm thu hút tiền gửi của ngừoi dân để cải thiên tính thanh khoản.để thực hiên đươc nhiêm vụ này không phải dễ vì vậy trang nghĩ ngân hàng cần phải có một chiến lươc marketing trong dài hạn cụ thể và hiệu quả.nâng cao thương hiệu.chúc bạn thành công với đề tài này