PDA

View Full Version : Xin thực tập tại ngân hàng

WorldMarket.vn
03-10-2009, 11:48 PM
Chào các anh, chị . Em hiện đang là sv năm cuối trường ĐHCông Nghiệp TP.
Em đang mong muốn tìm kiếm 1 ngân hàng để thực tập, nhưng hầu hết em thấy các ngân hàng đều chọn cao đẳng và đại học. Mà em lại đang học Trung cấp , ai có thể giúp em với được không ạ:2:

Hong_Linh
03-11-2009, 01:41 AM
hiz! cai' nay` gay ah`tại vì cao đẳng Đh cũng điên đầu về nới thưc tập nữa không riêng gì bạn :D

hoanganha1q2
03-11-2009, 02:06 AM
bạn học ngành gì vậy, chắc trung cấp ko đào tạo ngành ngân hàng đâu, nếu bạn học kế toán thì có thể xin thực tập tại các công ty trách nhiệm hữu hạn ,... nều có người wen thì càng tốt, chứ mình cũng thấy là rất khó xin tt tại NH nếu bạn không có người quen...

hoanganha1q2
03-11-2009, 04:10 AM
hiz.e là sinh viên năm 3 Đh ngoại thương.cuối năm nay e cũng có đợt thưc tập và đang có ý định xin thưc tập trong ngành ngân hàng.Nhưng em lại ko wen ai làm việc trong ngành ngân hàng cả.giúp em với huhu

seominhthanhvip
03-11-2009, 05:13 AM
hiz.e là sinh viên năm 3 Đh ngoại thương.cuối năm nay e cũng có đợt thưc tập và đang có ý định xin thưc tập trong ngành ngân hàng.Nhưng em lại ko wen ai làm việc trong ngành ngân hàng cả.giúp em với huhutheo mình thấy là sách hồ sơ đi xin thui chứ hỏi ai bi h nếu không wen bít hoac nhờ thấy cô giới thiệu chả ai giúp đc đâu bạn ạ.thân!

seominhthanhvip
03-12-2009, 05:34 PM
hic đuối quá, xin tạm được h ai chỉ cho em cách làm đề cương thực tập ( hạn chế rủi ro trong tín dụng ngân hàng ) với ạ

seominhthanhvip
03-12-2009, 05:44 PM
vô mục thảo luận đề tài thực tập gặp bạn detrang nha :D

lamchuong95
03-13-2009, 01:07 AM
thank anh .............

lamchuong95
03-13-2009, 07:25 AM
thì đi chỗ nào chả đc sao cứ fải chui vào đó bạn:)
Chúc bạn vui:)

sanxuattudien
03-13-2009, 07:39 AM
nếu không có người quen thì nói thật là bạn đừng buồn là đừng có hy vọng có cửa vào ngân hàng thực tập bạn à ( kể cả bạn học cao đẳng hay đại học - đây là luật bất thành văn )

sanxuattudien
03-13-2009, 01:59 PM
Vấn đề cũng không quá khó như thế đâu bạn...nhưng vấn đề ở chỗ bạn chẳng có việc gì làm, chẳng xin được số liệu, lên ngồi thù lù 1 cục, họa may thì được phát cho 1 cuốn tài liệu ngồi đọc hết giờ về....Nếu bạn giao tiếp tốt, hoặc gặp người "tốt" thì dễ dàng hơn.. Tóm lại là như bạn ấy nói, có người wen thì hẵng xin thực tập tại NH

SacoJetvn
03-13-2009, 03:24 PM
cũng tùy NH thui, như mình thực tập ACB thì tự xin và có phỏng vấn để xem có được nhận hay ko, còn những NH khác thì phải quen bik. tình hình chung là NH nào mà có thông báo tuyển thực tập rầm rộ như ACB, Sacombank, SCB thì họ xét điểm trung bình của bạn đồng thơi nộp đề cương đề tài nữa.

SacoJetvn
03-13-2009, 04:54 PM
cảm on bạn nhiu nhe, thuc tap o ngan hang kho vay ah

Phu123
03-13-2009, 04:54 PM
cảm on bạn nhiu nhe, thuc tap o ngan hang kho vay ah

dtphong_1989
03-14-2009, 04:31 AM
her her, theo mình dễ như ' trở bàn tay" hihihi :D

dients
03-14-2009, 04:31 AM
her her, theo mình dễ như ' trở bàn tay" hihihi :D

phuongdtn
03-14-2009, 09:54 AM
Ở Vn với bảng điểm loại giỏi thì nộp cỡ mấy cái đơn mới được nhận 1 cái hả mấy bạn
bên này nộp 150 cái đơn có khi cũng ko tìm dc chỗ mà thực tập í chứ :((
thế mấy bạn thực tập có dc trả lương ko
mình hỏi thật nha, thực tập là thực tập nghiệp vụ hay là fai kiêm lun bưng trà nước (tạp vụ :D) mỗi sáng zậy :p

nguyenducchung
03-14-2009, 09:54 AM
Ở Vn với bảng điểm loại giỏi thì nộp cỡ mấy cái đơn mới được nhận 1 cái hả mấy bạn
bên này nộp 150 cái đơn có khi cũng ko tìm dc chỗ mà thực tập í chứ :((
thế mấy bạn thực tập có dc trả lương ko
mình hỏi thật nha, thực tập là thực tập nghiệp vụ hay là fai kiêm lun bưng trà nước (tạp vụ :D) mỗi sáng zậy :p

Mr_Dam
03-23-2009, 04:52 AM
Vấn đề cũng không quá khó như thế đâu bạn...nhưng vấn đề ở chỗ bạn chẳng có việc gì làm, chẳng xin được số liệu, lên ngồi thù lù 1 cục, họa may thì được phát cho 1 cuốn tài liệu ngồi đọc hết giờ về....Nếu bạn giao tiếp tốt, hoặc gặp người "tốt" thì dễ dàng hơn.. Tóm lại là như bạn ấy nói, có người wen thì hẵng xin thực tập tại NHhiz,nói vậy chẳng lẽ em không có cơ hội nào thực tập tại ngân hàng ah:-SS? thế thì chết thật rồi huhu:20:.ước mơ của em là dc làm trong ngành ngân hàng,nên em muốn thực tập tại đó để có chút ít kinh nghiệm và hơn hết là pik dc các thông tin tuyển dụng 1 cách nhanh chóng,các bạn nói vậy là dập tắt hi vọng mong manh của mình luôn rùi huhu,huhuhuhuhuhuhuhuhuhu

ntthu.831
03-23-2009, 07:13 AM
cũng tùy NH thui, như mình thực tập ACB thì tự xin và có phỏng vấn để xem có được nhận hay ko, còn những NH khác thì phải quen bik. tình hình chung là NH nào mà có thông báo tuyển thực tập rầm rộ như ACB, Sacombank, SCB thì họ xét điểm trung bình của bạn đồng thơi nộp đề cương đề tài nữa.bác có thể nói kinh nghiệm thực tập của bác đc ko ạ?:D
Em cũng học ngành ngân hàng nên muốn tìm hiểu dần.còn cái vụ đề cương đề tài là sao ạ? có phải là luận văn tốt nghiệp ko ạ? trường em có thể học chuyên đề tốt nghiệp thay cho luận văn thì sao ạ?
thanks bác nhìu nhìu.....:)

ntthu.831
03-23-2009, 01:43 PM
thuc tap o Ngan hang de hay kho

cũng tùy ngân hàng thôi như mấy đứa bạn của mình tổng kết diểm 8.5----8.6 mà xin xét tuyển ở ACB năm vừa rồi cũng bị cho ra rìa. lý do là sao?
mà 1 bạn điểm tổng kết chỉ có 7.2 mà lại đc. như mình đc bít thì mỗi ngân hàng có một số chỉ tiêu nhất định như là ngoài điểm học hành thì điểm rèn luyện tham gia cũng r61 wuan trọng, ngoài ra 1 số ngân hàng còn đòi hỏi ngoại hình chiều cao, ...... thật là nhiều. nhưng mình thấy chuyện thực tập thì cũng ko khó mấy đâu chỉ cần bạn lên mạng chịu khó tìm những ngân hàng nào đang cần tuyển sv thực tập thì copy đơn xin thực tập của nó về và làm những thủ tục cần thiết là ok. khi đó bạn vào làm bài kiểm tra IQ, chuyên ngành.... sau đó phỏng vấn vài câu hỏi xoàng là xong thui. nếu ko dc thì ban phải phòng bị vài hồ sơ nữa để chuẩn bị cho NH khác (^_^)_____[-X:53:

trananh607
03-24-2009, 05:07 AM
mà e nghe nói thực tập tại Ngân hàng hay ở đâu đi chăng nữa thì cũng chẳng được mó tay vào việc gì cả ngoài pha nước chè.:((. Thế thì còn gọi j là thực tập nữa!!!

tanphatdoor
03-24-2009, 05:29 AM
mình đang thực tập tại 2 ngân hàng: sacom & đong á. thực tế thì nộp zô cũng không khó lắm. có thằng acb là phỏng vấn hơi bị mệt ( mình bị out acb do chưa có kinh nghiệm trong đi pv). ^^
nói chung thực tập ngân hàng lớpn đều có lương. chỉ có duy nhất năm nay kt khó khăn nên k lương. ^^. nhưng mà có lương cũng đâu bao nhiu. vấn đề là dc giữ lại làm hay không.
thực tập là fai bỏ công sức. kể cả đi làm tạp vụ. cứ làm đi. mình đi tạo mối wan hệ mà. dần dần mới dc cho làm. có gì muốn hỏi thì cứ pm.

htkkplus
10-19-2009, 02:56 AM
Phản hồi: Xin thực tập tại ngân hàng

Bạn nào từng đi thực tập ở ACB cho tớ kinh nghiệm cái .Tớ đọc trên mục tuyển dụng của NH ,thấy đang có đợt tuyển nhưng ko biết NH đó lựa chọn kiểu gì để được vào.Vào đó có được làm ko hay là lại ngồi nhìn :-s.Nếu phỏng vấn thì người ta hay hỏi cái gì :-s
Còn thực tập ở VCB thì chắc không được làm mấy đâu nhỉ .Tớ đang cân nhắc 2 NH đó ,bạn nào biết gì thì re cho tớ nhé.Tớ cảm ơn.

nguyenle
11-20-2009, 06:43 AM

hiz.e là sinh viên năm 3 Đh ngoại thương.cuối năm nay e cũng có đợt thưc tập và đang có ý định xin thưc tập trong ngành ngân hàng.Nhưng em lại ko wen ai làm việc trong ngành ngân hàng cả.giúp em với huhue nên chuẩn bị đầy đủ hồ sơ trc, kể cả các chứng chỉ có liên quan, có một số NH họ cũng tuyển thực tập đấy. "e vào trang web của "hiệp hội ngân hàng" phần tuyển dụng để tiện theo dõi. Nếu được tuyển thì rất tốt vì mình có thể được làm việc như những nhân viên bình thường chứ nếu e nhờ người quen xin vào 1 NH nào đó thì được thực tập nhưng chán lắm, họ ko cho m làm cái gì hết, sếp còn bảo là "e muốn đến lúc nào thì đến". đó là tình trạng chung rồi.e có thể vào web của ngân hàng An Bình xem, vì ngân hàng này năm nào cũng tuyển thực tập. chúc e thành công.

hungtruong
01-08-2010, 07:28 AM

mình cũng đang muốn tìm ngân hàng để thực tập. :( ở Hà Nội sao k thấy nhiều như ở HCM nhỉ. Năm cuối rồi còn vài tuần nữa là phải đi , bạnnào có thông tin j júp mình với :(:)((. TKs so much nhé. :(

mr.cận
01-09-2010, 07:29 PM

khó đấy bạn ơi
Nhưng dù sao thì cũng nên vác đơn đến các ngân hàng thử xem ,biết đâu vận may lại đến với các bạn.Mình cũng học Trung Cấp Ngân Hàng nè,mình cung lo lắm sau tết phải đi thực tập rui,nhưng minh có ông chú làm o Ngân Hàng nên cũng yên tâm.Chắc là xin được

blogsieutoc
01-09-2010, 09:04 PM

Em cũng đang muốn xin chỗ thực tập ở Hà Nội mà khó quá! vì trường thực tập trước tết nên xin mấy chỗ họ đều nói công ty bận lắm! trời ui, sao khó khăn quá thế nhỉ? Em học đại học, khoa kế toán, trường ĐH công nghiệp Hà Nội. Anh chị nào có thể giúp em chỗ thực tập với, em viết luận văn tốt nghiệp nữa, mà em học chủ yếu về doanh nghiệp sản xuất và thương mại. số điện thoại của em: 0985833401, email Nguyenhuong1503@gmail.com Mong các anh chị giúp đỡ! cảm ơn nhìu nhìu!

Phu123
01-28-2010, 03:38 AM

Em cũng đang tìm một chỗ thực tập ở ngân hàng, nhưng mấy tuần nay tìm rùi mà ko đc. Đi hết 18 cái ngân hàng rùi, toàn là nói ko tuyển hoặc tuyển đủ rùi. Em ko bít fải làm sao đây.