PDA

View Full Version : tìm hiểu cho vay tiêu dùng

bookseo007
03-25-2009, 04:35 AM
Mình mới nhận được 1 đề tài về ngân hàng : "so sánh cho vay tiêu dùng (mua nhà mua xe trả góp ...) ở các ngân hàng điển hình.
xin được các đồng đạo chỉ giáo, góp ý giùm, mình đang rất kẹt thông tin cụ thể là mức lãi suất áp dụng cho các loại đối tượng của danh mục sản phẩm này.giá có ai làm trong ngân hàng hỏi thì tốt biết mấy !!!

longland
03-25-2009, 05:27 AM
bạn cho so sánh như thế chung chung quá.
với việccho vay tiêu dùng là cho vay có thể ngắn hạng trunghan5 và dài hạn. mức laiua61t chung cho từng loại thì không có đâu bạn ơi.hầu hết các NH đều tình lãi suất là :áp dụng lãi suất cho vay linh hoạt
áp dụng lãi suất ưu đãi đối với khách hàng có uy tín trong quan hệ tín dụng dựa trên LS huy dong

longland
03-25-2009, 06:16 PM
bạn ơi ý mình là thế này!
mình cần số liệu cụ thể mức lãi suất cho vay của ít nhất 4 ngân hàng ( thầy nói là ngân hàng điển hình nhưng mình thì cần ngân hàng nào trên địa bàn thành phố HCM cũng được ) ở các danh mục sản phẩm cho vay tiêu dùng. ví dụ : cho vay mua nhà Phú Mỹ Hưng giá trị 1ty tới 2 tỷ thì đối tượng là ai , trong bao lâu ,mức lãi suất là bao nhiêu ( nếu không có lãi suất cụ thể thì mình xin mức từ ....tới .... cũng tốt lắm rồi )
mục đích của bài tiểu luận này là khảo sát mức lãi suất cho vay tiêu dùng ở các ngân hàng để sau đó đem so sánh rồi mới đi vào lý thuyết.làm thủ công 1 bảng hàng ngang là tên các sản phẩm, hàng dọc là thời gian vay..tuơng ứng là mức lãi suất....
thank for share !!!!:>

longland
11-06-2010, 06:25 AM
Phản hồi: tìm hiểu cho vay tiêu dùng

ai có thể giúp em về việc kiến nghị với ngân hàng nhà nước về việc cho vay tiêu dùng được không?