PDA

View Full Version : Mô hình quy trình tín dụng ( cần cho những bạn làm dề tài thục tập ở nh__nhất là phần tín dụng

exworld
03-24-2009, 09:11 PM
<span style=""><span style=""> cho minh ít chữ thank góc phải nha</span></span>
<span style=""><span style="">cần thiết cho các bạn nhất là những bạn đang l2m dề tài thưc tập</span></span>

linhgiangtrogia24h
03-25-2009, 01:52 AM
tạm thời mình để đây cho các bạn tham khảo, sau 3 ngày mình sẽ move vô mục thảo luận đề tài thực tập do bạn Detrang làm chủ xị, mọi người thanks Drark_knight cái nào

linhgiangtrogia24h
03-25-2009, 03:36 AM
Các pác ơi, cho cyclamen xin hỏi detail của mô hình này nhé:

1) Khách hàng cung cấp tài liệu và thông tin: nếu NH yêu cầu cung cấp mục đích sử dụng vốn vay thì khách hàng nên khai báo cụ thể chi tiết ở mức nào? --> xem thêm

2) Nhân viên tín dụng phỏng vấn khách hàng: phỏng vấn tại chỗ hay có 1 cuộc hẹn khác, và time phỏng vấn thường là bao lâu, thông thường chúng ta phỏng vấn trọng tâm ở vấn đề nào?

3) Trong quyết định tín dụng thì luôn luôn phải thông qua Hội đồng phán quyết: ta có thề chỉ thông qua cá nhân phán quyết hay k? và Hội đồng phán quyết thường gồm những vị nào?

otootin
03-25-2009, 04:15 AM
2) Ở chỗ mình thực tập mình thấy các nhân viên tín dụng phỏng vấn KH tại NH ở phòng tín dụng luôn.
thời gian phỏng vấn cũng không lâu lằm chỉ khoang 10-15p là hết.
trọng tâm của cuộc phỏng vấn KH đầu tiên :là vay tiêu dùng cá nhân hay vay kinh doanh cá thể.,.... số tiền vay là bao nhiêu, số tiền họ bỏ ra cho dự án đó chiếm bao nhiêu trong 100% vốn đầu tư, mục đích vay là gì, phương án sử dụng vốn và trả nợ, lãi vay như thế nào.tài sản đảm bảo khoản vay là gì?, hỏi các thông tin cá nhân khác hoặc yêu cầu cung cấp giấy tờ Cm tính pháp lý, ........

linhgiangtrogia24h
03-25-2009, 04:15 AM
2) Ở chỗ mình thực tập mình thấy các nhân viên tín dụng phỏng vấn KH tại NH ở phòng tín dụng luôn.
thời gian phỏng vấn cũng không lâu lằm chỉ khoang 10-15p là hết.
trọng tâm của cuộc phỏng vấn KH đầu tiên :là vay tiêu dùng cá nhân hay vay kinh doanh cá thể.,.... số tiền vay là bao nhiêu, số tiền họ bỏ ra cho dự án đó chiếm bao nhiêu trong 100% vốn đầu tư, mục đích vay là gì, phương án sử dụng vốn và trả nợ, lãi vay như thế nào.tài sản đảm bảo khoản vay là gì?, hỏi các thông tin cá nhân khác hoặc yêu cầu cung cấp giấy tờ Cm tính pháp lý, ........

seolenchoi
11-03-2009, 03:57 PM
Phản hồi: Mô hình quy trình tín dụng ( cần cho những bạn làm dề tài thục tập ở n

Mô hình công ty quỹ tín dụng là như thế nào z? giúp em được ko?

xuantruong
11-03-2009, 03:57 PM
Phản hồi: Mô hình quy trình tín dụng ( cần cho những bạn làm dề tài thục tập ở n

Mô hình công ty quỹ tín dụng là như thế nào z? giúp em được ko?

xuantruong
11-04-2009, 01:03 AM

Rất bổ ích ...cám ơn anh Dark_Knight

xomthulo
11-04-2009, 01:03 AM

Rất bổ ích ...cám ơn anh Dark_Knight

xuantruong
12-29-2009, 02:12 AM

thanks nha,hjhj.

vgreen23
12-29-2009, 02:12 AM

thanks nha,hjhj.

queen98
12-29-2009, 02:22 AM

Các bạn ơi, mình chuẩn bị thực tập ở ngân hàng VIB, mình chưa biết nên chọn về tín dụng ngân hàng hay kế toán ngân hàng có ai biết không cho mình một lời khuyên nhé. mình học kế toán doanh nghiệp cơ. chưa biết gì về ngân hàng cả. vì hệ thống tài khoản ở ngân hàng khác với doanh nghiệp. mình chưa biết sẽ phải viết báo cáo và khóa luận thế nào? giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều nhé.

thomtomtit
12-29-2009, 02:22 AM

Các bạn ơi, mình chuẩn bị thực tập ở ngân hàng VIB, mình chưa biết nên chọn về tín dụng ngân hàng hay kế toán ngân hàng có ai biết không cho mình một lời khuyên nhé. mình học kế toán doanh nghiệp cơ. chưa biết gì về ngân hàng cả. vì hệ thống tài khoản ở ngân hàng khác với doanh nghiệp. mình chưa biết sẽ phải viết báo cáo và khóa luận thế nào? giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều nhé.

queen98
02-08-2010, 05:31 PM

thanks bạn nhé. Bạn có hệ thống quản lý rủi ro tín dụng không? cho mình với.Cảm ơn bạn trước

kidhero321
02-08-2010, 05:31 PM

thanks bạn nhé. Bạn có hệ thống quản lý rủi ro tín dụng không? cho mình với.Cảm ơn bạn trước

vivaclinic
06-02-2010, 04:35 AM

<span style="font-family: 'times new roman'"><span style="font-family: 'times new roman'"> cho minh ít chữ thank góc phải nha</span></span>
<span style="font-family: 'times new roman'"><span style="font-family: 'times new roman'">cần thiết cho các bạn nhất là những bạn đang l2m dề tài thưc tập</span></span>ThankS very much! It's realy good for me.:103::103:

mantrangchu
06-02-2010, 04:35 AM

<span style="font-family: 'times new roman'"><span style="font-family: 'times new roman'"> cho minh ít chữ thank góc phải nha</span></span>
<span style="font-family: 'times new roman'"><span style="font-family: 'times new roman'">cần thiết cho các bạn nhất là những bạn đang l2m dề tài thưc tập</span></span>ThankS very much! It's realy good for me.:103::103:

seoprovu1
10-01-2010, 02:56 AM

Cám ơn bạn rất nhìu :D mình đag định làm thảo luận về quy trình tín dụng của ngân hàng TM :d

Mantran
10-01-2010, 02:56 AM

Cám ơn bạn rất nhìu :D mình đag định làm thảo luận về quy trình tín dụng của ngân hàng TM :d

seoprovu1
10-01-2010, 07:10 PM

tài liệu của anh rất bổ ích. anh Dark_Knight_007 có thể cho em add nick được ko ạ !em thấy trong giới thiệu thì anh đã đi làm trong ngân hàng nên có nhiều kinh nghiệm ,hi. em hiểu biết về ngân hàng còn ít mong anh giúp đỡ em. . nếu được như vậy thì tốt quá. thanks anh.

Mantran
10-01-2010, 07:10 PM

tài liệu của anh rất bổ ích. anh Dark_Knight_007 có thể cho em add nick được ko ạ !em thấy trong giới thiệu thì anh đã đi làm trong ngân hàng nên có nhiều kinh nghiệm ,hi. em hiểu biết về ngân hàng còn ít mong anh giúp đỡ em. . nếu được như vậy thì tốt quá. thanks anh.

seoprovu1
10-27-2010, 09:18 PM

Sơ đồ này hay thi hay nhưng chưa đầy đủ đâucái này là quy trình chung thôi, còn tùy NH sẽ có những phần bổ sung cụ thể

Mantran
10-27-2010, 09:18 PM

Sơ đồ này hay thi hay nhưng chưa đầy đủ đâucái này là quy trình chung thôi, còn tùy NH sẽ có những phần bổ sung cụ thể

hungtruong
06-17-2011, 05:35 AM

Thu nhat: neu ngan hang yeu cau cung cap thong tin ve su dung von vay thi khach hang phai cung cap thong tinh ve thuc trang kinh doanh va nhu cau vay von cho hoat dong kinh doanh.
Thu hai: nhan vien ngan hang se phong van trao doi truoc de nam bat nhu cau khach hang, va phong van tai dia diem kinh doanh cua khach hang hoac tai ngan hang.
Thu ba: Ca nhan co the phan quyet neu nhu ca nhan do day du tham quyen theo qui dinh, va Hoi dong phan quyet do to chuc tin dung lap ra va la nhung nguoi co day du tham quyen theo qui dinh.

otootin
09-12-2011, 05:46 PM

thanks bạn nhá!rất hữu ích.

vivaclinic
09-30-2016, 12:37 AM

<span style="font-family: 'times new roman'"><span style="font-family: 'times new roman'">cần thiết cho các bạn nhất là những bạn đang l2m dề tài thưc tập</span></span> thank ban nhiu nhen!

vivaclinic

Sơ đồ này hay thi hay nhưng chưa đầy đủ đâu

quataovang

<span style="font-family: 'times new roman'"><span style="font-family: 'times new roman'">cần thiết cho các bạn nhất là những bạn đang l2m dề tài thưc tập</span></span> thank ban nhiu nhen!

mantrangchu

Sơ đồ này hay thi hay nhưng chưa đầy đủ đâu