PDA

View Full Version : Bạn chọn ai làm người thầy dạy cách làm giàu

dulangtupk
04-24-2011, 06:35 PM
Tự nhiên hôm nay bất giác nghĩ ra được cái ý nghĩ, post lên diễn đàn để cho mọi người chia sẻ ý kiến :)
Mong mọi người ủng hộ

sadrain
04-24-2011, 06:48 PM
Bản thân mình thì mình nghĩ mình sẽ chọn người quen biết và hiện đang giàu có :)

sadrain
04-25-2011, 01:37 AM
Phản hồi: Bạn chọn ai làm người thầy dạy cách làm giàu

Đáp án # : Một người bạn quen biết, có nhiều trải nghiệm và đang rất giàu có. (-.-)zzzzz

duthu94
04-25-2011, 02:41 AM

Chọn một vài người nổi tiếng thế giới là OK nhất.

Vì sinh viên bây giờ, mối quan hệ với những người đi làm rất ít, quan hệ với những người xung quanh ta có kinh nghiệm làm giàu thì càng ít, và sự va vấp xã hội cũng không nhiều, nếu nói nhiều bạn sinh viên thực sự năng động thì cũng chỉ là 2, 3 năm kinh nghiệm trong trường.

Nên chỉ muốn bồi dưỡng tiếp thu kiến thức chỉ có cách là nhận mấy vị giàu có triệu phú, tỷ phú làm thầy thôi, vì không gặp được họ nên ta sẽ đọc của sách làm giàu của họ, nghiên cứu về cuộc đời và sự nghiệp lẫy lừng của họ mà nhận lấy những cách suy nghĩ phù hợp với mình để tự phát triển nhân cách, suy nghĩ.

duthu94
04-25-2011, 06:59 AM

Tự nhiên hôm nay bất giác nghĩ ra được cái ý nghĩ, post lên diễn đàn để cho mọi người chia sẻ ý kiến :)
Mong mọi người ủng hộ Có câu nói "Nếu bạn làm theo cách của người giàu thì chưa chắc là bạn sẽ giàu. Nhưng nếu bạn không làm theo cách của người giàu thì chắc chắn bạn sẽ nghèo". Vì thế chẳng có lý do gì để bạn không lựa chọn Bill Gate, Calos Slim và các tỷ phú, triệu phú khác để học hỏi.

duthu94
04-25-2011, 05:25 PM

thầy thì nhiều, nhưng tìm được 1 người đỡ đầu thì bạn sẽ nhanh giàu hơn. sau khi mở rộng các mối quan hệ theo tất cả các hướng có thể, sớm muộn bạn cũng tìm ra được 1 người như vậy.

nhadatso
04-25-2011, 07:51 PM
Re: Phản hồi: Bạn chọn ai làm người thầy dạy cách làm giàu

Có câu nói "Nếu bạn làm theo cách của người giàu thì chưa chắc là bạn sẽ giàu. Nhưng nếu bạn không làm theo cách của người giàu thì chắc chắn bạn sẽ nghèo". .Câu nói của anh rất hay :)))

nhadatso
07-16-2011, 06:49 AM

nếu là mình thì mình sẽ học hỏi tất cả những trường hợp trên nếu có cơ hội, mỗi người là 1 trang sách và luôn có những điều đáng để ta học hỏi.

nhadatso
12-20-2011, 04:23 AM

Có bác nào làm doanh nhân đỡ đầu cháu với. Rất có hứng thú với kinh doanh

trungan69
12-20-2011, 04:46 PM

Có thể là những vĩ nhân kinh tế mà chúng ta biết đến, nghiên cứu cuộc sống, ý chí, động lực, tính cách và cách làm giàu của những người này, tìm ra điểm chung của họ và học nó

trungan69
12-20-2011, 06:08 PM

Phi thương bất phú. Hãy thử với những ý tưởng buôn bán nhỏ chẳng hạn buôn hoa ngày 20/11 hay 8/3 nó sẽ là những trải nghiệm cho những kế hoạch lớn. Trải nghiệm chính là cách học hiệu quả nhất

trungan69
12-24-2011, 01:43 AM

Người trong gia đình bạn ( bố , mẹ, chú, bác....) v .

benjamin239
02-27-2012, 04:24 PM

Mình chọn Một người bạn quen biết, có nhiều trải nghiệm

benjamin239
02-28-2012, 05:26 PM

Mình nghĩ là phải nên học hỏi từ tất cả những người đó,bởi vì mỗi người có những cái hay riêng,những trải nghiệm riêng.và tất cả những điều hay đó đều đáng cho mình học hỏi.

hoangthikd
02-29-2012, 05:05 AM

Dú học ai thì bản thân vẫn là quan trọng nhất:):) Cơ mà mình thích học hỏi những ng thành công nhất nếu có thể:)

hoangthikd
02-29-2012, 05:27 AM

Mình chọn Bill Gate, một ngươi nổi tiếng, mình rất thích chú ấy.

hoangthikd
03-28-2012, 04:42 AM

Lưu bị (tam quốc diễn nghĩa)

TruongTamPhong
12-22-2012, 04:24 AM

Lưu bị (tam quốc diễn nghĩa)Còn các nhân vật khác trong Tam Quốc thì sao Hùng?

TruongTamPhong
12-22-2012, 04:48 AM

Lưu bị (tam quốc diễn nghĩa)Lưu Bị nhu nhược mà bác.

Còn các nhân vật khác trong Tam Quốc thì sao Hùng?Phượng Sồ Bàng Thống

TruongTamPhong
12-22-2012, 06:01 AM

Chỉ có Tào Tháo :D

xamhinhnghethuat
12-22-2012, 06:06 AM

chọn những người đi trước, thu thập thêm kinh nghiệm hay những chia sẻ của những người nổi tiếng

tuanminh19494
12-22-2012, 07:18 PM

Mình chọn đáp án khác :)

xamhinhnghethuat
12-22-2012, 07:18 PM

Mình chọn đáp án khác :)

xamhinhnghethuat
01-16-2013, 09:45 PM

Mình chọn Billgates, một doanh nhân có đầy đủ đức tính của một nhà khoa học mong muốn cải tạo thế giới, một người cha muốn tạo ra những loại thuốc để chữa bệnh cho rất nhiều đứa con...

Những lời khuyên của ông trong cuốn "11 lời khuyên Billgates dành cho thế hệ trẻ" đã rất hữu ích rồi, chỉ cần học theo và làm thôi

fbi098
01-16-2013, 09:45 PM

Mình chọn Billgates, một doanh nhân có đầy đủ đức tính của một nhà khoa học mong muốn cải tạo thế giới, một người cha muốn tạo ra những loại thuốc để chữa bệnh cho rất nhiều đứa con...

Những lời khuyên của ông trong cuốn "11 lời khuyên Billgates dành cho thế hệ trẻ" đã rất hữu ích rồi, chỉ cần học theo và làm thôi

Minhpham.vcu
01-17-2013, 03:07 AM

cách làm việc của ai hợp với mình thì mình chọn người đó, không phân biệt ai làm giàu hơn ai nhưng trước tiên là phải có thành tựu để đánh giá

fbi098
01-17-2013, 03:07 AM

cách làm việc của ai hợp với mình thì mình chọn người đó, không phân biệt ai làm giàu hơn ai nhưng trước tiên là phải có thành tựu để đánh giá

hoanganha1q2
01-17-2013, 05:51 PM

thấy những người thực tế mới thấy phục,thấy học hỏi dc nhiều

honghoa
01-17-2013, 05:51 PM

thấy những người thực tế mới thấy phục,thấy học hỏi dc nhiều

kenhanhnong
01-17-2013, 09:28 PM

Thầy làm giàu à. không biết mình muốn giàu về thứ gì thì làm sao chọn thầy đây ta.
Mình chọn Cha mẹ để dạy mình cách làm giàu cho tình yêu thương con cái. ac ac.

meolovely1102
01-17-2013, 09:28 PM

Thầy làm giàu à. không biết mình muốn giàu về thứ gì thì làm sao chọn thầy đây ta.
Mình chọn Cha mẹ để dạy mình cách làm giàu cho tình yêu thương con cái. ac ac.

kenhanhnong
01-17-2013, 10:36 PM

thầy làm giầu có lẽ là thất bại cso thất bại bạn mới tìm ra cách tốt nhất để làm giầu

meolovely1102
01-17-2013, 10:36 PM

thầy làm giầu có lẽ là thất bại cso thất bại bạn mới tìm ra cách tốt nhất để làm giầu

danghongquang
01-25-2013, 02:07 AM

Bạn đủ nghị lực, sức lực để đứng dậy sau mỗi thất bại không? Nếu thất bại đó quá lớn đối với bạn
Tại sao không học tập từ những gì đã có sẵn mà lại thích làm xong mới trải nghiệm nhỉ?
Như vậy bạn sẽ tốn rất nhiều thời gian và có khi bạn sẽ mất nhiều thứ đó :)

Hatobaby
01-25-2013, 02:07 AM

Bạn đủ nghị lực, sức lực để đứng dậy sau mỗi thất bại không? Nếu thất bại đó quá lớn đối với bạn
Tại sao không học tập từ những gì đã có sẵn mà lại thích làm xong mới trải nghiệm nhỉ?
Như vậy bạn sẽ tốn rất nhiều thời gian và có khi bạn sẽ mất nhiều thứ đó :)

mrhenrybon
01-25-2013, 04:55 PM

Theo em thì lại nghĩ, giàu có nhiều kiểu làm giàu, dù là người nổi tiếng hay là người thân đi chăng nữa thì mỗi người có một cách kiếm tiền hay cứ gọi là triết lý kiếm tiền và triết lý sống khác nhau... Em chọn người giầu và có ảnh hưởng nhất tới tư tưởng sống, tư tưởng kiếm tiền của mình.
Với em thì nó là Warren buffett - Đầu tư và sống theo giá trị thật. ( đương nhiên về những phương diện khác như giao tiếp, diễn đạt,... mình có thể học hỏi rất nhiều người khác nhưng em nghĩ quan trọng nhất là cái tư tưởng sống và làm giàu của mình như thế nào)
p/s. Hi hi, mạn phép bày tỏ ý kiến với các đàn anh.

linhti1
01-25-2013, 04:55 PM

Theo em thì lại nghĩ, giàu có nhiều kiểu làm giàu, dù là người nổi tiếng hay là người thân đi chăng nữa thì mỗi người có một cách kiếm tiền hay cứ gọi là triết lý kiếm tiền và triết lý sống khác nhau... Em chọn người giầu và có ảnh hưởng nhất tới tư tưởng sống, tư tưởng kiếm tiền của mình.
Với em thì nó là Warren buffett - Đầu tư và sống theo giá trị thật. ( đương nhiên về những phương diện khác như giao tiếp, diễn đạt,... mình có thể học hỏi rất nhiều người khác nhưng em nghĩ quan trọng nhất là cái tư tưởng sống và làm giàu của mình như thế nào)
p/s. Hi hi, mạn phép bày tỏ ý kiến với các đàn anh.

linhti1
01-29-2013, 04:02 PM

có ai giàu mà nhận học trò đâu ta

luattrihung
01-29-2013, 04:02 PM

có ai giàu mà nhận học trò đâu ta

phuongdtn
01-29-2013, 05:18 PM

Tất cả những ai thất bại trong minh doanh ! :tuyetvoi:

lrocre
03-13-2013, 08:35 PM

chọn bill đi, làm giàu cũng phải gặp thời chớ

lrocre
03-13-2013, 09:51 PM

Phi thương bất phú nên chi có kinh doanh mới giàu, :d. Và mình nên học theo các bác giàu có trong và ngoài nước.

huubacdo
03-14-2013, 12:18 AM

sao k pải là tự mình ngĩ rồi làm,học để trở thành như ngta thì khó lắm,vì nếu thành công thì ai cg giàu rồi

buivanquang.ltv
04-02-2013, 06:41 PM

mình thích người quen biết, có nhiều kinh nghiệm trong kinh doanh và đương nhiên thành công trong cuộc sống rồi....

buivanquang.ltv
03-11-2015, 07:45 AM
người trong gia đình là tốt nhất :)